Tập Lái
9/12/11
49
0
0
Attila Elizabeth không tốn lắm so cùng giới xe ga đâu bạn ạ . hầu hết các dòng máy này như nhau mà . nếu so lead thì đương nhiên tốn rồi . nhưng hai dòng xe này tùy theo thị hiếu mỗi người nếu tính lâu dài nên chọn Attila Elizabeth thì đẹp hơn và thời trang hơn.

Tập Lái
9/12/11
45
0
0
ặc, mình thì nghĩ mỗi ng 1 sở thích nhé. mình cũng đang đi xe atila alizabeth thấy cũng chẳng ăn xăng gì cả mà tiết kiệm đới chứ, mình ko quảng cáo hộ đâu nhé các bạn đừng nhầm. mỗi lần về quê (quê mình ở tp Thái Bình khoảng 112km) mình thường đổ khoảng 65k xăng E5 và đi về quê và về đến nhà thì đi chơi đc khoảng 20km nữa và ngày hôm sau lại đi lên HN cũng đoạn đg đó thôi, mà ko phải đổ thêm xăng, đi tầm 10km thì phải đổ xăng. trước mình đi Ways nói thật là mình thấy còn tốn hơn xe này đó chứ ko tiết kiệm đâu, thường nếu mình đi ways thì phải đổ tầm 70k với xăng A92 thì đi đc 2 lượt thôi. mình ko khen xa của hãng SYM nhưng dáng xe này dù sao cũng đẹp hơn LEAD và gầm cũng cao hơn thiết bị bảo vệ khi quên gạt chống chân.

Hạng B1
9/12/11
53
0
0
Uhm, minh cung ko quang cao gi cho Attila Elizabeth nhung nhin xet ve hinh thuc Attila Elizabeth dep, thoi trang, nu tinh hon Lead nhieu. Lead duoc cai cop de do rong hon Attila Elizabeth 1 chut thoi nhung dang sau phinh qua to trong rat tho tao cam giac u` i`, tho^ kech. Xang chi hon kem nhau 1 chut. Hang Honda o VN rat duoc ua chuong vi de thay do lai kha ben. Noi chung moi nguoi 1 so thich. De dep, thoi trang nen chon Attila Elizabeth (kinh te cung xap xi Lead thoi). De chon tiet kiem (ko dep bang) thi chon Lead!

Tập Lái
9/12/11
49
0
0
Chào e! Nếu e mua để sử dụng thì e nên chọn Attila Elizabeth. Vì Attila Elizabeth kích thước nhỏ nhắn, kiểu dáng đẹp, hợp thời trang Attila Elizabeth tỏ ra phù hợp với những khách hàng là phụ nữ nhiều hơn là dành cho các quý ông.
Vì khi so sánh 2 xe đều đốt nhiên liệu như nhau, xe nào lâu năm cũng sẽ "uống xăng" nhiều hết. Honda lúc trước là nhất, nhưng giờ thì còn tùy vào từng sản phẩm nữa. Đặc biệt các Head của Honda lại đẩy giá bán khá cao so với giá công bố của hãng. Thân ái!

Tập Lái
9/12/11
45
0
0
Hiện nay giá xăng ngày càng tăng cao, có thể tăng cao cao hơn nữa, do vậy để chọn 1 chiếc xe vừa thời trang vừa hợp và tiết kiệm nữa là vấn đề cần phải xem.
Chiếc xe dùng để thay thế cho đôi chân, nếu đôi chân khỏe, dẽo dai thì đi được nhiều hơn, còn hơn ăn nhiều tốn của như ông bà ta từng nói: "Ăn no rồi lại nằm phè"!
Xét về 2 xe thì không có gì nổi bật, đi xe tay ga thì như nhau, xe LEAD chẳng có 1 chút style gì đâu, xe chủ yếu là dùng cho đi lại mà, bây giờ xe nhiều rồi, 2 xe đó chẳng nỗi trội gì đâu, chọn cũng được, tốt hơn là cứ so sánh chọn xe nào ăn uống ít xăng mà dùng. Ví dụ Attila Elizabeth EFI!

Hạng B1
9/12/11
53
0
0
Vợ tôi đang sử dụng chiếc Atila Elizabeth 2 năm nay rồi : Tôi thấy như sau 1. Xe chạy bốc và mượt (êm) vì 125cc 2. Độ bền: Chưa thấy hỏng gì cả 3. Kiểu dáng: Rất phù hợp với phụ nữ văn phòng 4. Mức độ ăn xăng: Không ăn xăng tý nào: Chạy đường trường khoảng 2.4l/100km, chạy thành phố tốn hơn chút. Tôi đi xe đang đi lead thấy tốn xăng gần như Elizabeth 5. Với honda bây gioờ chất lượng kém mà còn bị làm gía ---> Theo tôi chon Attila Elizabeth

Tập Lái
9/12/11
49
0
0
Nhà tôi có 4 người dùng xe Click. Vợ tôi, e gái tôi, và 2 bà chị họ gần. E gái tôi mua đầu tiên cách đây 3 năm còn nhưng người khác mua sau. Attila nhà tôi không ai dùng nên không biết.
Tôi thấy Click có 2 lỗi mà cả 4 xe, xe nào cũng mắc.
- Để 1 tuần không đi xe khônǵ nổ máy vì bi xuống dầu. (sửa lỗi này hết 10k sửa 1 lần là hết) lỗi này dễ bị nhầm với tắc xăng, bẩn chế hoà khí, hỏng buzi, cháy cầu trì và hỏng quận điện.
- Quên tắt khoá điện 2 hôm hết điện ở Acquy (Đi sạc hết 20k, phải sạc lâu. Nhớ tắt khoá điện) lỗi này dễ nhầm với hỏng acquy, đứt dây điện.
Để ý 2 lỗi đó còn phải để ý thay loại dầu nhớt chuyên dùng cho xe ga thi xe sẽ hoạt động êm ái. Nhìn chung xe Click tốn khoảng 2 đến 2,2 lít xăng trên 100km.
Em nên tìm hiểu thêm về Attila Elizabeth. Chúc em hài lòng với lựa chọn của em.

Tập Lái
9/12/11
45
0
0
Qua mục tham gia có nhiều ý kiến về 2 loại xe này và mình xin có một số ý kiến thêm cho bạn về dòng xe Attila Elizabeth.
1) Về việc ăn xăng: Vợ mình cũng đang đi xe Attila Elizabeth đã được trên 2 năm, đến nay mọi thứ đều ổn và nhất là việc ăn xăng, không thấy vợ phàn nàn là tốn xăng (quản gia mà không có ý kiến chắc là ổn).
2) Về hỏng hóc của xe: trên 2 năm đi xe chưa phải sửa chữa gì ngoài việc bảo dưỡng định kỳ, máy chẳng có gì kêu to nhất là khi đề (không như Lead).
3) Giá mua xe: hiện giá của Attila Elizabeth theo báo giá ngày 06/4/2011 (trên mạng) khoảng 30 triệu (mua theo giá thực của công ty) trong khi đó giá của Lead mua thực tế tại các cửa hàng hiện nay khoảng 40 triệu (giá công ty đưa ra là 35 triệu, nhưng không ai mua được giá này). Như vậy, nêu mua xe của Honda cô không mua được xe đúng giá trị thực mà phải bỏ thêm khoảng 5 triệu tiền vô lý (đủ để bạn mua xăng trong nhiều năm mà khi mua xe khác bạn không phải lo). Honda không quan tâm đên người tiêu dùng chỉ với lý do này cũng đủ điều kiện không nên mua xe của Honda
3) Nhiều người cứ chê xe SYM (chưa khách quan và có số liệu chứng minh cụ thể) nhưng thực tế đã chứng minh xe của SYM cũng không tệ đến thế.
4) Về hình thức thì Attila Elizabeth hơn hẳn Honda Click
5) Mình cũng đồng ý với một số ý kiến là bạn nên mua xe theo sở thích của mình. Vì chắc bạn cũng không đi nhiều, đi xa nên mua xe Attila Elizabeth là hợp lý!

Hạng B1
9/12/11
53
0
0
Qua mục tham gia có nhiều ý kiến về 2 loại xe này và mình xin có một số ý kiến thêm cho bạn về dòng xe Attila Elizabeth.
1) Về việc ăn xăng: Vợ mình cũng đang đi xe Attila Elizabeth đã được trên 2 năm, đến nay mọi thứ đều ổn và nhất là việc ăn xăng, không thấy vợ phàn nàn là tốn xăng (quản gia mà không có ý kiến chắc là ổn).
2) Về hỏng hóc của xe: trên 2 năm đi xe chưa phải sửa chữa gì ngoài việc bảo dưỡng định kỳ, máy chẳng có gì kêu to nhất là khi đề (không như Lead).
3) Giá mua xe: hiện giá của Attila Elizabeth theo báo giá ngày 06/4/2011 (trên mạng) khoảng 30 triệu (mua theo giá thực của công ty) trong khi đó giá của Lead mua thực tế tại các cửa hàng hiện nay khoảng 40 triệu (giá công ty đưa ra là 35 triệu, nhưng không ai mua được giá này). Như vậy, nêu mua xe của Honda cô không mua được xe đúng giá trị thực mà phải bỏ thêm khoảng 5 triệu tiền vô lý (đủ để bạn mua xăng trong nhiều năm mà khi mua xe khác bạn không phải lo). Honda không quan tâm đên người tiêu dùng chỉ với lý do này cũng đủ điều kiện không nên mua xe của Honda
3) Nhiều người cứ chê xe SYM (chưa khách quan và có số liệu chứng minh cụ thể) nhưng thực tế đã chứng minh xe của SYM cũng không tệ đến thế.
4) Về hình thức thì Attila Elizabeth hơn hẳn Honda Click
5) Mình cũng đồng ý với một số ý kiến là bạn nên mua xe theo sở thích của mình. Vì chắc bạn cũng không đi nhiều, đi xa nên mua xe Attila Elizabeth là hợp lý!

Tập Lái
9/12/11
49
0
0
Xe click giống Enjoy của SYM mà giá gần gấp đôi. Bạn qua cửa hàng SYM xem Attila Elizabeth rồi tiện xem Enjoy mà tự so sánh cho chính xác. Ngoài 2 xe trên còn có các xe khác. Mình thấy KYMCO có nhiều xe hợp tuổi bạn mà giá thấp hơn, có điều ít người biết thôi ạ. Tối qua vô tình ở triển lãm Vân hồ cháu mới biết, thấy xe cũng đẹp, nhẹ nhàng, có cả loại 50cc, thấy họ bảo hết có 1,6lit/100km ko biết có thật ko nữa ?!!