Hạng C
5/1/08
707
3.092
93
TP.HCM
Tối nay đi dự tất niên của đối tác ở Bình Dương, trên đường về ghé qua Lái Thiêu, tình cờ chứng kiến tai nạn thương tâm. Một bác chạy 2B tông thẳng vào 1 bác taxi Vinasun chạy Toyota In 7 chổ. Chắc là lực tông mạnh lắm nên bác Vinasun bể dàn đầu phía trước, nổ bánh trước luôn. Còn 2B thì nát hết. Bác 2B chắc đi rồi. Thấy bác 2B nằm trên lề nhưng ko chở đi cấp cứu. Thương tâm quá. Tết nhất đến nơi rồi.

Chụp ảnh bằng di động nên hơi mờ. Úp lên cho các bác xem.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/1/08
93
0
0
RE: Tai nạn giao thông vào lúc 8h tối nay tại Lái Thiêu

Sáng nay em đi Long Khánh chứng kiến bác tải nhẹ ủi gảy trụ điện, xong làm thêm gian hàng ở Xa lộ Đại Hàn, Q12 nè. Chiều về gặp bác Ỉn và Bác Tải ở QL1 thuộc địa phận Bình Dương, gần tết rồi sao tai nạn nhiều quá

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83

ây da , tối hôm qua em đi ngang đông quá nên không chộp được tấm nào , chiếc In bể nát đầu xe phía tài luôn , xe 2 bánh và 4 bánh tông thẳng vô nhau thì còn cái gì nữa.Hai chú đi xe máy nghe bà con nói đã đi đoàn tụ với ông bà rồi . Đi BD đường trong chợ Bún em rất ớn ,đường thì nhỏ xíu hà, các chú 2 bánh chạy như SBC cứ đâm thẳng vô xe mình luôn

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Chúng ta hay nói xe 4 bánh chạy ấu, và tai nạn thường chết nhiều người nên dư luận xôn xao, nhưng em thì ngán nhất chú 2 bánh. Chạy như cướp, em đi xe ôm 2 lần bị nó đánh võng dữ quá sau này không bao giờ bắt xe ôm nửa, lúc trước thỉnh thoảng em đi bộ 2 km về nhà là chuyện thường, thề là không đi xe ôm mà:)

Hạng C
27/11/07
516
1
0

em thấy đa số tai nạn trên đường là do bùn ngủ, say rượu là chính. Các bác tài 4B lúc lái xe đa số là tập trung cao độ, vì đường xá ở vn kô thể 1 phút lơ là. Chỉ trong 1 khoảnh khắc cũng có thể làm chết người mà. Nên fần lớn tai nạn giữa xe máy và 4B toàn do 2B có lỗi.

Hạng D
7/3/07
2.225
53.562
113

Sáng nay đi tảo mộ về ngang ngã tư Thủ Đức, đoạn trứớc co op mart em cũng thấy 1 chiếc civic đâm vào ngang phần đuôi 1 em công ngay giữa ngã 4. Làm kẹt xe quá trời

Các bác nhìn ngoài hàng quán thì biết : cửa hàng nào cũng đầy bia, rượu. Bấy nhiêu đó mà 3 ngày tết dân tình "nốc" hết veo ! Có hơi men, tay lái trở lên lụa. Tinh thần phấn khích, dấn ga, .... thế là .... vèo !!! Nghĩ đến sợ vãi linh hồn