Hạng B2
21/12/12
120
4
18
39
Mấy bác cho em hỏi tí. Em chạy Carens 2012 mới mua hồi tháng 4.
Mà nhiều khi chạy trên đường thẳng em thấy cái tay lái nó cứ hơi xoay về tay phải một chút. Không có nằm ở giữa.
Có bác nào bị giống em ko ? Nhờ các bác tư vấn giúp

Hạng C
10/9/12
612
712
123
đường thẳng nhưng độ cao đường bên 2 bánh khác nhau, đường xấu cũng có thể làm lệch tay lái. Xe mới mua chắc bác cũng chưa tới bảo hành 1000 km thì bữa nào bảo hành yêu cầu thợ check luôn..

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Đường VN mình nó không có bằng phẳng khó canh lắm bác ơi. Em cũng thử rồi lúc nghiêng trái lúc nghiêng phải :mad:

Lúc nào bác cũng bị vậy hay sao hả bác. Mà nó nghiêng vậy có nhiều ko bác ơi. Tay lái bị nghiêng thì có nhiều lý do bác ah, có thể là do đường xá, bánh xe bị non hơi...Nhưng thường thì tay lái thường có độ rơ nhỏ nhỏ trong giới hạn cho phép đó bác...Tới kỳ bảo dưỡng bác nói với kỹ thuật để họ kiểm tra nếu có sự cố thì họ khắc phục luôn cho bác...

Hạng D
25/2/05
1.377
14.438
113
سايغون
Em thấy đa số xe đều bị nghiêng phải, tại vì lề VN mình bên tay phải, việc tấp lề là thường xuyên nên lâu ngày nó rơ, vậy thôi.

Hạng C
2/12/10
808
10
18
56
Tay lái hơi nghiêng về bên phải là đúng rồi. Nó không nghiêng hoặc xỉa qua trái mới lo. Đường luôn được thiết kế hơi cao ở tim đường và thấp dần về 2 bên để thóat nước. VN mình chạy bên tay phải. Do đó bên trái hơi cao hơn bên phải --> tay lái xỉa về bên phải là đúng rồi

Tập Lái
14/11/12
15
0
1
bác dr joe oi!!!! e có con captiva 2008, đi được 25000 km, tay lái trợ lực điện cũng bị xỉa phải, xe e lúc trước bình thường lắm chỉ thay 4 vỏ mới vào là bị xỉa phải, e đã lam nhiều chổ rồi mà không hết(phần gầm e chạy ok lắm, không bị ji hết). Hôm nào e mang xe qua bác cân giúp e nha!!!