Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/5/13
691
156
43
Về ý tưởng muốn gửi gắm trong clip thì rất ok nhug về thực thế dựng phim thì đã thấy sạn to tướng...trước cổng trường học đến VN đi bát nháo thế còn có biển báo , học sinh và tất cả mọi người nước ngoài đều dc giáo dục rất tốt việc sang đường đúng nơi qui định...đằng này vèo cái chạy qua đường...rồi lại vèo cái có sedan chạy ào qua bắn tốc độ bằng mồm cũng phải 80km/h...sạn to bằng cái rổ...

Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Em xem clip xong quá cảm xúc nên chia sẻ với các Bác
http://vuiviet.vn/dua-be-vo-toi-khong-dang-bi-nhu-vay-dung-vi-nhanh-1s-nhung-cham-ca-doi.html
HÃY LÁI XE BẰNG CẢ TRÁI TIM
PHÍA TRƯỚC TAY LÁI LÀ SỰ SỐNG
PHÍA SAU TAY LÁI CŨNG LÀ SỰ SỐNG
Cám ơn các Bác

Theo em phải vầy: "Phía trước, sau, hai bên, trên dưới tay lái là sự sống, hãy lái xe bằng cả khối óc và con tim". Hehe, hơi dài dòng một tí.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hai câu đầu của slogan là của VOV giao thông, ý nói lái xe coi chừng người phía trước; còn em thêm câu " phía sau tay lái cũng là sự sống" có nghĩa là gia đình mình đang ngồi trong xe với mình.
Các bác xem kỹ lại clip này do Sở cảnh sát làm nhé, có nghĩa là đây là một cách tuyên truyền ý thức cho người tham gia giao thông.

Hạng B2
29/5/14
199
79
28
50
Lỗi ở đây của người cha, đậu xe bên kia đường, ko có lối dành riêng cho người đi bộ. Sao người cha ko đi qua và dắt bé gái về xe nhỉ ?