Hạng B1
1/3/10
52
8
8
Trường hợp của em như thế này ạ:
- Em ở Kiên Giang, năm 2007 có mua em Camry, do lúc đó nghĩ để biển số SG sau này bán có giá, nên đã nhờ 1 người bà con đứng tên. Hiện nay do cần vay vốn làm ăn nên em làm thủ tục sang tên lại cho em (chuyển vùng từ SG về KG). Em đã rút hồ sơ xe ở SG về, và đang nhờ dịch vụ ở KG để làm thủ tục.
Vấn đề bây giờ là bên dịch vụ kêu em mang xe lên phòng CSGT ở Rạch Giá để làm thủ tục. Xe em đang để ở nhà cách Rạch Giá 70km. Hiện giờ hồ sơ đã gửi bên dịch vụ giữ hết. Xe không có giấy tờ, không biển số. Bên dịch vụ tư vấn dán 2 tờ "Xe đi xét" lên xe rồi chạy bình thường.
Em thì băn khoăn dịch vụ tư vấn như vậy có đúng luật hay không? Trong trường hợp của em thì phải làm như thế nào ạ, có cần phải xin giấy tờ gì của công an để có thể chạy xe lên Rạch Giá không?
Em xin cảm ơn trước ạ

Hạng C
16/5/11
673
68
28
em thấy chắc ăn thì kêu xe nâng chở đi, còn cái vụ xe đi xét em thấy chạy gần thì không sao, nhưng đi xa cỡ 70km thì em không chắc lắm.
nếu bác liều thì kiếm cái bs giả gắn vô, nhưng chạy đừng để bị tuýt còi, nều bị là hơi mệt à.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.946
113
Bác phải kêu bọn cò chuyển bộ hồ sơ cho bác, bác cầm theo xe nếu XXX có chặn lại Kiểm tra thì có giấy tờ mà giải thích, nó chặn lại mà ko có giấy tờ là bị giam xe đó

Hạng D
14/6/05
1.590
3.923
113
Đồng Nai
Có giấy tờ mà kg biển số vẩn kg được lưu thông nhé bác. Đó là luật. Chỉ có cách kêu xe nâng hoặc nhờ sự trợ giúp của bác khi cần thiết.

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Sao lại tháo biển số đưa DV trước nhỉ. Khi nào xong thủ tục, xxx kêu đánh xe vào xét xe xong mới tháo biển nộp cho xxx chứ.

Tập Lái
17/8/13
5
5
3
Lúc trước khi tôi mua xe & chuyển vùng từ Bình Dương về SG thì khi rút hồ sơ & nộp biển số lại cho phòng CSGT Bình Dương, họ có cấp cho tôi 1 giấy xác nhận và 1 số tạm để sử dụng tạm trong khi di chuyển và làm thủ tục chuyển vùng cho xe về SG. Tôi dùng 2 tờ giấy A4 viết số tạm đó lên rồi dán phía trước và sau xe rồi chạy bình thường. Thỉnh thoảng cũng bị CA hỏi thăm kiểm tra xong rồi lại cho đi chứ chẳng bị sao hết. Trên giấy có ghi rõ thời hạn sử dụng là 1 tuần và lộ trình là BD & SG.
Bạn hỏi lại bên dịch vụ xem sao nhé.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Dán biển xe đi xét cho vui thôi bác nhưng đỡ hơn không có gì, phải có bộ hồ sơ đi kèm dể năn nỉ hơn. Bác cứ canh trời mưa hoặc 11-12h trưa (giờ nấy mấy anh CSGT miền tây không ra đường đâu). 70 km chạy lên Rạch Giá trước 1 giờ kịp mà bác. Không thì đi lúc 4-5h sáng.

Hạng B1
1/3/10
52
8
8
Dạ, em cảm ơn các bác đã tư vấn, chắc em phải cầm bộ hồ sơ chạy lên cho chắc ăn quá

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Rút hồ sơ phải có biển số tạm chứ nhỉ? để chạy từ SG về KG vì họ có biết xe mình đã về KG trước rồi đâu
Biển T51 -XXXXX

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Góp ý bác chủ, thời buổi này mà vẫn phải nuôi cò thì ko đúng tính thần OSer rồi.
Em chuyển vùng từ HN -> SG 1 buổi là có BS mới chạy ngay