Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
14/11/13
80
0
0
34
holyland
e có hứa với bố mẹ là sẽ cho bố mẹ đi du lịch nướ ngoài
mà tháng 3 e đang ký đi nhật tham gia lế hội
sakura sen zen - shimahaka - okyzasen
nên kinh phí ko còn nhìu nữa

e tính cho bố mẹ e đi thái cho chi phí nó rẻ mà thức ăn + vui chơi cũng ko nhìu
bố e 50 tuổi
mẹ e 52 tuổi

theo mọi người thì hiện giờ đi thái có ok ko
e có gọi hỏi mấy công ty du lịch nhưng họ nói là bên thái ok, đi ko vấn đề gì hêt
mà đọc báo và xem tivi thấy tình hình bên đó cũng căng thẳng
e có lên nhiều điễn đàn mà ko thấy có thêm thông tin gì
mọi người cho e hoi là

Có nhà nào đi Thái đợt tết vừa roi thì cho e biet với nhá
e tính cho bố mẹ đi với chi phí từ 20 - 25 triệu khoảng 1100 USD thì theo mọi người nhiêu đó có đủ cho bố mẹ ko
mong góp ý của mọi người nhé

Hạng B2
20/9/13
216
0
16
quoc dung Duong nói:
e có hứa với bố mẹ là sẽ cho bố mẹ đi du lịch nướ ngoài
mà tháng 3 e đang ký đi nhật tham gia lế hội
sakura sen zen - shimahaka - okyzasen
nên kinh phí ko còn nhìu nữa

e tính cho bố mẹ e đi thái cho chi phí nó rẻ mà thức ăn + vui chơi cũng ko nhìu
bố e 50 tuổi
mẹ e 52 tuổi

theo mọi người thì hiện giờ đi thái có ok ko
e có gọi hỏi mấy công ty du lịch nhưng họ nói là bên thái ok, đi ko vấn đề gì hêt
mà đọc báo và xem tivi thấy tình hình bên đó cũng căng thẳng
e có lên nhiều điễn đàn mà ko thấy có thêm thông tin gì
mọi người cho e hoi là

Có nhà nào đi Thái đợt tết vừa roi thì cho e biet với nhá
e tính cho bố mẹ đi với chi phí từ 20 - 25 triệu khoảng 1100 USD thì theo mọi người nhiêu đó có đủ cho bố mẹ ko
mong góp ý của mọi người nhé

Em cũng hơi lo lắng, ngày 20 này em mới khởi hành. Ko bik thế nào nữa ??? Nhưng có đứa bạn làm bên tour, dẫn khách đi hôm Mùng 1 Tết, nói vẫn bình thường như mọi ngày ...

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Bác ko phải lo lắng gì cả. Thông tin trên báo chí VN chỉ là phần nhỏ. Thực chất người biểu tình chỉ tập trung tại một khu vực do chính phủ Thải cho phép. Ngoài khu biểu tình ra, tất cả những nơi còn lại an toàn. Em đi Thái như đi chợ, có thấy bất ổn gì đâu. Thậm chí cuối tuần em đến đó chơi cũng vui lắm. Mọi người rất vui vẻ khi biết mình là du khách. Nhưng hạn chế nói mình là người VN. em thường nói mình là người Campuchia.

Chỉ khi nào Thái ko còn được kiểm xoát thì thì phía lãnh sự Việt nam sẽ cảnh báo cho công dân Việt biết để rút về nước gấp.

Nói chung bác hoàn toàn yên tâm.

Hạng B1
14/11/13
80
0
0
34
holyland
e nên chọn công ty nào mà chuyên dành cho người già ý
như 50-60tuoi chẳng hạn

di với lớp trẻ sợ bố mẹ ko đi dc
e muốn cho bố me loại hình nghĩ dưỡng ít tham quan thui
chủ yếu là chơi và tắm biển là dc rồi
đêm đến đi ăn hết các món

các bác có biết công ty nào ok hok mà chuyên tour thái nhé
mà có khuyến mãi thêm gì hok
như ba lo va ly kéo, áo nhóm , áo khoác nhóm
quà lưu niệm chằng hạn

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Bà chị em vừa đi Thái về hôm Mùng 7 tết, ngay lúc đang biểu tình chiếm Bangkok . Mọi việc đều ổn cả vì HDV người bản địa sẽ biết tránhh dẫn du khách đến những điểm đang biểu tình, Bác yên tâm đưa người nhà đi du lịch nhé

Tập Lái
18/11/13
25
0
6
Em mới đi hôm mùng 2 tết, tình hình vẫn ổn bác à, đúng như bạn ở trên nói HDV bản địa luôn được cty du lịch bên thái hỗ trợ liên tục về tình hình nội các nên không dẫn vô các nơi đang biểu tình đâu bạn, bạn cứ yên tâm, đi về rồi minh thấy người Thái họ lịch sự mà, rất hiếu khách, k một tiếng còi xe, dừng xe lại cho du khách qua đường, rất văn mình, hôm rồi mình đi với 2 HDV, 1 người bản địa nói tiếng việt, còn một anh tên Tấn bên công ty Pacific Travel chuyên đi Thái nhiệt tình theo đoàn lắm, mình có lưu lại số ảnh nè, bạn gọi hỏi thêm nha 0903 172 117

Hạng D
10/12/13
2.465
5.952
113
ko vấn đề gì. 2 đợt biểu tình trước em đều có mặt ở đó cả. Em đi vào trong khu biểu tình luôn, bên đó chặn mấy con đường lại làm...sạp biểu diễn, gần BayorSky ấy. Còn chụp hình từa lưa cả.
Nhân tiện vợ cả em mới đi về hôm thứ 2 vừa rồi, ở cả tuần chả sao cả. VÔ tư đi

Status
Không mở trả lời sau này.