Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
Thắng tay không ăn?

Chiều nay em bị một phen hú vía, số là chạy xe ra ngoài cổng rồi, xe em số tự động AT, em chuyển về N kéo thắng tay rồi vòng vô khoá cổng. khi lòn tay vô bóp ổ khoá liếc qua cái xe thì hỡi ôi. xe em nó đang bị trôi.[pagebreak][/pagebreak]

Xe đang trôi mà phía sau đó có mấy đứa nhóc đang ngồi chơi.hic. lật đật chạy theo bám víu nhưng bất thành, lấy lại bình tĩnh, em mở khoá cửa rồi chọt chân vô dậm thắng. thiếu điều muốn trật chân.
cũng may là thắng kịp chứ ko chắc tiêu mấy đứa nhỏ.
Các bác cho em hỏi nguyên nhân thắng tay không ăn là do đâu ? em đã kéo hết thắng, và đèn trên taplo cũng báo rồi.
sửa chữa ở đâu ? chi phí ?
Em xin cám ơn.​

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
bình thường em toàn để P không, hôm nay tự dưng làm biếng đột ngột nên để N và kéo thắng tay mới phát hiện đó bác.

• Like
Reactions: anhbocau
Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Đáng lẽ bác phải về P cho an toàn chứ còn vụ thắng tay em ko rành

• Like
Reactions: ntt61
Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Bác nên đưa vào hãng tra lại đi, thắng tay đôi khi cũng cần thiết . Em nghĩ chi phí cũng ko cao đâu

• Like
Reactions: bornthisway
bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
468
63
Phải tăng đưa thắng tay đó bác, ở hai bánh sau.
Đọc bài bác em hết hồn!

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
Phải tăng đưa thắng tay đó bác, ở hai bánh sau.
Đọc bài bác em hết hồn!
nào giờ đậu xe là em chuyển về P hết, chẳng khi nào đụg tới thắng tay nên đâu biết bị vậy.
em muốn hỏi xem cái này ở nhà hoặc ra các gara gần nhà chỉnh được không ? mỗi lần vô hãng đi cực lắm.

Hạng B2
8/6/09
406
189
43
35
TP.HCM
nào giờ đậu xe là em chuyển về P hết, chẳng khi nào đụg tới thắng tay nên đâu biết bị vậy.
em muốn hỏi xem cái này ở nhà hoặc ra các gara gần nhà chỉnh được không ? mỗi lần vô hãng đi cực lắm.

Nếu là xe phổ biến thì em nghĩ các garage đều có thể sửa được thắng tay. Chỉ trừ khi bác đi các loại xe ít thông dụng như Lambor, Fer thì nên tìm garage lớn như Dr.Joe cho yên tâm ạ

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63
Xe em chevrolet cruze hôm trước bị hư thắng tay , vô hãng nó nói phải thay một cụm mất 8 chai . Vì phải đăng kiểm nên em buộc phải thay , sau cứ tiếc mãi vì nếu mang vô ga ra chắc không tốn nhiều như vậy . Bác cứ mang vô ga ra đi chắc có thể chỉnh được thôi .