Hạng B2
5/10/07
213
1
18
44
Chào các bác,

Vừa rồi em có đi đăng kiểm xe ở trạm đăng kiểm 5003S, ở Bình Triệu. Em thấy các xe xếp hàng dài rất đông. Anh bảo vệ yêu cầu các xe bán tải phải tháo thùng ra, tháo mui mềm ra, còn xe 7c thì phải tháo baga mui ra mới cho đăng kiểm.

Khi em ngồi ăn cơm trưa trong căn tin, em ngồi kế bên một anh đăng kiểm viên, và bắt chuyện hỏi thăm, thì anh đăng kiểm viên đó xác nhận như vậy. Anh đó nói bây giờ CSGT cũng hay bắt phạt vụ baga mui trên xe 7c.

Các trạm đăng kiểm khác có như vậy không các bác?

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Tình trạng chung là như vậy bác à, cản sau cũng phải tháo ra nữa!

• Like
Reactions: nttbc
Hạng D
30/3/05
2.353
15.276
113
Cản sau nè các bác - Trả lời chính thức từ Cục Đăng kiểm!
"Kính gửi Anh Thanh Truc
Trả lời câu hỏi của Anh về việc lắp thêm cản sau bằng inox lên ô tô, Cục ĐKVN xin trả lời như sau:
- Việc lắp tự ý lắp thêm các chi tiết, hệ thống, tổng thành lên ô tô không theo quy định của nhà sản xuất làm ảnh hưởng đến tính năng an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường của xe và có thể gây mất an toàn cho người khác cùng tham gia giao thông trên đường.
- Việc Anh tự lắp thêm cản sau xe bằng inox làm thay đổi chiều dài toàn bộ của xe, làm ảnh hưởng tới các chỉ tiêu thông qua của xe so với tính toán của nhà sản xuất và gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông nếu xảy ra va chạm vì cản trước/sau bình thường của xe ô tô đã được nhà sản xuất tính toán và đảm bảo hấp thụ một phần lực va chạm, giảm thiểu nguy cơ gây ra các hư hỏng, chẩn thương khi va chạm với các phương tiện khác; khi Anh lắp cản inox thì tác dụng hấp thu va chạm không còn làm tăng nguy cơ và mức độ hư hỏng, bị thương nếu xảy ra va chạm khi tham gia giao thông trên đường.
- Do đó việc tự ý lắp thêm cản inox của anh vi phạm quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt (Nghị định 171/2013/NĐ-CP ngày 13/11/2013 - khoản 7 điều 30).
Cảm ơn sự hợp tác của Anh trong công tác đảm bảo an toàn giao thông.
Trân trọng;
Đặng Trần Khanh"

• Like
Hạng B2
21/7/14
199
468
63
34
Tp.HCM
Tình trạng chung là như vậy bác à, cản sau cũng phải tháo ra nữa!
Em đăng kiểm đầu tháng 6 vẫn lắp baga mui và cản sau bác ơi...Đăng kiểm ở trạm 5003s luôn...sao giờ tùm lum hết không biết đường nào mà lần...

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Chào các bác,

Vừa rồi em có đi đăng kiểm xe ở trạm đăng kiểm 5003S, ở Bình Triệu. Em thấy các xe xếp hàng dài rất đông. Anh bảo vệ yêu cầu các xe bán tải phải tháo thùng ra, tháo mui mềm ra, còn xe 7c thì phải tháo baga mui ra mới cho đăng kiểm.

Khi em ngồi ăn cơm trưa trong căn tin, em ngồi kế bên một anh đăng kiểm viên, và bắt chuyện hỏi thăm, thì anh đăng kiểm viên đó xác nhận như vậy. Anh đó nói bây giờ CSGT cũng hay bắt phạt vụ baga mui trên xe 7c.

Các trạm đăng kiểm khác có như vậy không các bác?
:3dcuoi:

Hạng C
4/7/11
521
439
63
Tháo baga mui và cản sau ra hết nha bác, chụp tấm hình in vào giấy chứng nhận luôn.

• Like
Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Tháo baga mui khi đăng kiểm xe?

Hên xui Xe mình kiểm đầu tháng 7. Để nguyên cảng sau và baga mui. Đăng kiểm ở Lạc Long Quân. Ảnh chụp giấy đăng kiểm đầy đủ baga mui và cảng sau. Giờ đi an tâm không bị XXX làm khó nữa vì đã có ảnh trong đăng ký kiểm định rồi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B2
5/10/07
213
1
18
44
nếu lúc đi đăng kiểm mình tháo baga mui, đăng kiểm xong thì gắn lại. Lúc lưu thông trên đường thì CSGT phạt bao nhiêu vậy các bác?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.089
113
Q3
View attachment 105659
Hên xui Xe mình kiểm đầu tháng 7. Để nguyên cảng sau và baga mui. Đăng kiểm ở Lạc Long Quân. Ảnh chụp giấy đăng kiểm đầy đủ baga mui và cảng sau. Giờ đi an tâm không bị XXX làm khó nữa vì đã có ảnh trong đăng ký kiểm định rồi.

hehehe

lần KD sau mấy ảnh nứng lên à chứng lên kêu tháo , thì bác có cái hình mới nhé

• Like
Hạng C
1/12/12
538
41
28
47
Thằng bạn e mới đi đk mà có cái chụp pô inox mà nó còn bắt tháo ra nữa, đúng là pó tay..

• Like