Hạng B2
24/8/10
133
1
0
[/quote]

Xe em là Camry đời 98 bác ạ. Thế có được không hả bác ?
[/quote]
Xe bác thì có thể nói là quá dể, mà bác ở đâu, chứ cái vụ này cũng kén thợ lắm à, tôi chỉ bác chổ mua rồi về lắp chứ vô An Dương Vương thì giá khá cao. 0919447357.

Hạng B2
11/7/10
123
14
18
OS Đà Nẵng
Re:Thay chìa khóa thường bằng chìa có tích hợp remote

dell132 nói:
Chào các bác, xe em hiện tại đang dùng chìa khóa thường, remote lắp thêm riêng. Thấy mấy xe đời mới sau này chìa khóa và remote tích hợp chung đẹp quá, lại tiện lợi. Nay táy máy muốn thay luôn ổ khóa trong xe (dùng chìa thường) sang ổ dùng chìa có remote trong đấy luôn. Loại này có lẽ trong hãng mới làm được, em nghe nói vì còn giải mã gì đấy...

Các bác cho em hỏi nếu muốn thay thì có được không ? Thay ở hãng nào và thiệt hại khoảng bao nhiêu ạ ?

Rất cám ơn các bác :D

P/s: các bác cho em hỏi thêm luôn là bộ remote đóng/mở cửa hiện nay đang bán có loại nào tốt nhất không ạ, em dùng của steel mate được 2 năm giờ chập chờn, pin mới thay vẫn vậy, nghe mấy bác kia nói đồ này dùng sau 2 năm là sóng phát không còn chuẩn:mad:, cho nên mới xảy ra tình trạng như thế :(

Em vừa làm xong một bộ phôi này tại ThanhBinhAuto Đà Nẵng hiệu GIORDON made in TUNG CỦA

Xe em Hyundai Elantra 2008, sau thời gian chờ đợi đến hôm nay mới có hàng tại Thanh Bình Auto em liền đi đánh 1 chìa khóa ngoài tiệm làm khóa (chìa em không có mã từ) nên đánh vô tư các bác nhé em mang cái chìa lô đó lên Thanh Bình sau khoảng 1 tiếng đấu nối mạch cậu thợ đã cho ra đời 1 sản phẩm trông y hàng xịn theo xe, em up vai hình các bác xem. Tổng thiệt hại cho vụ đua đòi này là 689 nghìn cho cả bộ phôi tích hợp + 40 nghìn tiền đánh chìa khóa.

Gập và duỗi

mở cốp, mở/đóng cửa

Cái logo hyundai là em chế vào, nguyên thủy nó ko có, em cũng không hiểu sao nó lại để trống chổ đó trông kỳ lắm

Kết quả em rất hài lòng về vụ này, xe em hiện mở được cả cốp sau thế mới thích

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
Re: RE: Thay chìa khóa thường bằng chìa có tích hợp remote

chào các bác! Em cũng đang sử dụng loại khóa như bác này hỏi. Sử dụng cả năm nay cũng ok. Giá lúc em làm là 350K. Chỗ làm thì em quên mất địa chỉ chính xác rồi. Nó ở Cao Thắng nối dài. Bác nào muốn biết thêm chi tiết thì alo em 090 8888844 Hiếu

Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113

traunuoc nói:
chào các bác! Em cũng đang sử dụng loại khóa như bác này hỏi. Sử dụng cả năm nay cũng ok. Giá lúc em làm là 350K. Chỗ làm thì em quên mất địa chỉ chính xác rồi. Nó ở Cao Thắng nối dài. Bác nào muốn biết thêm chi tiết thì alo em 090 8888844 Hiếu
xe em đã có remote tung của rồi giờ làm thêm chìa khoá thôi có được không bác

Hạng B2
11/7/10
123
14
18
OS Đà Nẵng

ToanSaigon nói:
traunuoc nói:
xe em đã có remote tung của rồi giờ làm thêm chìa khoá thôi có được không bác

Của em cũng đã có sẵn rồi nhưng không dùng được với chìa này, hình như phải lắp cả bộ nhận tín hiệu cùng tần số bác ah, em thấy nguyên hộp nó đầy đủ cả.

Hạng D
23/10/04
2.240
1.875
113

Em chưa hiểu cơ chế copy remote họ làm như thế nào, nếu dễ copy thì liệu có an toàn cho xe, còn khó quá thì lại mất công vào hãng ???

Hạng B1
30/10/11
85
1
6

em cũng quan tâm. xe đứa em cam đời 97

Hạng B1
26/3/14
79
76
18
www.facebook.com
Re:Thay chìa khóa thường bằng chìa có tích hợp remote

Em vừa làm xong một bộ phôi này tại ThanhBinhAuto Đà Nẵng hiệu GIORDON made in TUNG CỦA

Xe em Hyundai Elantra 2008, sau thời gian chờ đợi đến hôm nay mới có hàng tại Thanh Bình Auto em liền đi đánh 1 chìa khóa ngoài tiệm làm khóa (chìa em không có mã từ) nên đánh vô tư các bác nhé em mang cái chìa lô đó lên Thanh Bình sau khoảng 1 tiếng đấu nối mạch cậu thợ đã cho ra đời 1 sản phẩm trông y hàng xịn theo xe, em up vai hình các bác xem. Tổng thiệt hại cho vụ đua đòi này là 689 nghìn cho cả bộ phôi tích hợp + 40 nghìn tiền đánh chìa khóa.

Gập và duỗi

mở cốp, mở/đóng cửa

Cái logo hyundai là em chế vào, nguyên thủy nó ko có, em cũng không hiểu sao nó lại để trống chổ đó trông kỳ lắm

Kết quả em rất hài lòng về vụ này, xe em hiện mở được cả cốp sau thế mới thích
Cái này dùng sao bác. em mới mua lại xe có sẳn cái này nhưng không biết chức năng 3 cái nút đó như thế nào.