Hạng C
16/4/12
988
50.268
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Xe em Carens thay cái đầu gin của Hàn theo xe ( chỉ có Radio và CD) bằng đầu xịn DVD Radio CD Pioneer 4250 thì âm thanh nghe mất hay đi. Tiếng bass mất và âm thanh chán lắm. ( Chỉ được phần hình ảnh thì tuyệt)

Giờ bác nào tư vấn em chơi loa gì thì hợp với Pioneer 4250. bác nào đã thử test loa hợp với Pioneer 4250?

Hạng B2
21/11/11
415
59
28
chính xác, thông thường thì DVD player nghe nhạc làm sao bằng CD được!

17/2/12
873
7
0
40
TOPTEN nói:
Xe em Carens thay cái đầu gin của Hàn theo xe ( chỉ có Radio và CD) bằng đầu xịn DVD Radio CD Pioneer 4250 thì âm thanh nghe mất hay đi. Tiếng bass mất và âm thanh chán lắm. ( Chỉ được phần hình ảnh thì tuyệt)

Giờ bác nào tư vấn em chơi loa gì thì hợp với Pioneer 4250. bác nào đã thử test loa hợp với Pioneer 4250?
Bác phải chơi thêm cái amply + 02 cặp loa xịn thêm 01 cái SUB nữa là ổn!

Hạng C
Bác nghe CD-Audio luôn hả? Em thì toàn nghe mp3, lúc còn dùng HU zin thì chép mp3 vào CD. Sau khi gắn HU Pioneer thì toàn nghe mp3 bằng USB/SD. Đúng là nghe qua HU Pioneer nếu để mặc định thì nghe rất chán. Nhưng nó cho mình chỉnh chọt rất nhiều thông số, nghe hay hơn hẳn luôn. Bác đã chỉnh chưa?

Hạng C
16/4/12
988
50.268
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
daihocsi nói:
Bác nghe CD-Audio luôn hả? Em thì toàn nghe mp3, lúc còn dùng HU zin thì chép mp3 vào CD. Sau khi gắn HU Pioneer thì toàn nghe mp3 bằng USB/SD. Đúng là nghe qua HU Pioneer nếu để mặc định thì nghe rất chán. Nhưng nó cho mình chỉnh chọt rất nhiều thông số, nghe hay hơn hẳn luôn. Bác đã chỉnh chưa?
Em cũng toàn nghe mp3 qua USB
Em mới chỉnh sơ sơ bass treble , thấy nghe cũng ko khá lắm.
Sub em T11X cũng Pioneer
bácbiết cách chỉnh nào hay chỉ giúp em.

Hạng C
16/4/12
988
50.268
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
The Scorpion King nói:
TOPTEN nói:

Bác phải chơi thêm cái amply + 02 cặp loa xịn thêm 01 cái SUB nữa là ổn!
Đấy, vấn đề là loa xịn hãng nào model gì hợp với 4250?
.

Hạng C
quangtin nói:
Mấy thông số này chỉnh là sao cho đúng, cho hay vậy bác?
Em thấy chỉnh sao mình cảm thấy nghe phù hợp với gu riêng mỗi người là OK, nó do lỗ tai chứ ko có đúng/sai bác ạ. Em thì chỉ tin vào lỗ tai em thôi. :p