Hạng B1
25/9/13
59
0
0
chào các bác trên OS.
Số là hôm nay 24/09/2013 em đang lưu thông làn bên trái trên đường Lý Chính Thắng thì bị xxx dừng xe
em: anh vui lòng cho em biết em bị lỗi ì
xxx: đi sai làn đường
em: theo điều 13..... tóm lại là em không sai
xxx: anh phải xuất trình giấy tờ
em: khi nào anh lập biên bản em sẽ xuất trình, em không sai!
xxx:anh phải xuất trình giấy tờ
em: ok giấy tờ đây
xxx: bảo hiểm đâu?
em: hết hạng,nhưng đó chỉ là lỗi bổ sung
xxx: vậy tôi lập biên bản lỗi " lưu thông không đi về bên phải chiều đi của mình"
em: đề nghị anh lập đúng lỗi " lưu thông sai làn đường"
xxx: tôi ghi như vậy đó
em: ok, em sẽ ghi ý kiến

thế là em ghi vào " lưu thông làn bên trái đường 1 chiều ( đúng theo điều 13 luật giao thông đường bộ) còn xxx thì ghi " lưu thông không đi về bên phải chiều đi của mình".
Em có 2 vấn đề thắc mắc như sau:
1/thế nào là lỗi " lưu thông không đi về bên phải chiều đi của mình"?
2/ em đã viết bản tường trình và sẽ lên đội CSGT Q3 giải quyết, theo các bác em nên lý luận thế náo?

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Thơm rồi. Mấy lần em đề nghị lập biên bản đâu có được lập. Mà sao báo lỗi "đi sai làn đường" mà lại lập biên bản lỗi khác? Nhân viên công lực mà ăn nói làm việc lật lọng vậy sao trời?

Hạng B1
25/9/13
59
0
0
Air Bag nói:
Thơm rồi. Mấy lần em đề nghị lập biên bản đâu có được lập. Mà sao báo lỗi "đi sai làn đường" mà lại lập biên bản lỗi khác? Nhân viên công lực mà ăn nói làm việc lật lọng vậy sao trời?
mai em đi chiến!Bác có muốn thơm lây không?Em đang cần tư vấn cái lỗi "lưu thông không đi về bên phải chiều đi của mình" , bác có thể giúp em không?

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Trích Luật GTĐB 2008.
Điều 9. Quy tắc chung

1. Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình, đi đúng làn đường, phần đường quy định và phải chấp hành hệ thống báo hiệu đường bộ.
---------------------
Bác làm khiếu nại chỉ có thắng chứ không có cửa thua. Anh CsGT này trích Điều 9 mà mất khúc sau, "đi đúng phần đường, làn đường quy định và ........"
Quy định như thế nào thì chính là điều 13 Luật GTĐB đã có.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bác thật là may mắn bao nhiêu anh em muốn đc đám đó lập cái biên bản mà ko đc, hôm nay lại đẻ ra lỗi mới

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Có những thằng thiếu não thật, lập cái bb đó về đội nó chửi cho vì ngu, nhưng e nghĩ lỗi "k đi về phía bên phải.." lên đội nó lại hiểu là bác đi vào lane ngc chiều.

Hạng B1
25/9/13
59
0
0
ngán nổi hôm qua có anh xe ôm bất bình xuất hiện hỏi chuyện em!Em ớn quá ki biên bản chạy tuốt!!!

Hạng B1
25/9/13
59
0
0
Air Bag nói:
Ký biên bản rồi thì khiếu nại gì nữa.
ký biên bản và có ghi ý kiến ạ " lưu thông trên làn bên trái đường 1 chiều đúng theo điều 13...".
Vậy khi nào mới khiếu nại được hả bác?