Theo các bác đã uống rượu bia thì có nên lái xe hay không?

• Total voters
    125
Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Em thấy các Oser nhà ta cứ tranh luận mãi về một vấn đề uống rượu bia khi lái xe. Theo ý kiến cá nhân của em, em luôn nghiêm túc trong việc lái xe là tuyệt đối không uống rượu bia. [pagebreak][/pagebreak]Nhưng có nhiều Oser nói, nếu đi off mà không có rượu bia thì không thể tập họp anh em..
Muốn tập họp anh em đông vui thì phải tổ chức nhậu nhẹt. Thì hội mới ngày càng đông lên được.

vậy cho phép em làm thử cái khảo sát ý kiến Oser về việc lái xe có nên uống rượu bia hay không nhé. để xem ý kiến nào đông Oser ủng hộ nhất.

Các bác vui lòng cho ý kiến ạ...

Nguyên nhân dẫn đến tai nạn nè.

Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
39
Xì Phố
Thực ra về nguyên tắc thì đã uống thì không lái xe...Sure...Tuy vậy bản thân mỗi người lại tự dễ dãi với chính mình với phép vệ sinh tâm hồn " UỐng một vài chai..không sao.." và khi đã nhiều chai thì " Không sao..mình lái lụa..lái chuẩn.." và cuối cùng thì.. " Kệ mịa...say thì taxi.. " bỏ xe lại quán hoặc gọi bà cả ra lái về... Bản thân em đôi lần cũng đã tự dễ dãi với bản thân...Và rất may chưa có gì đáng tiếc xảy ra...Và điều quan trọng nhất là chế tài cho việc uống rượu beer khi lái xe không cao.. 7tr tiền phạt và giam xe...Khi đó đc xxx đặt vấn đề " cắt nửa vầng trăng "...Quá nhỏ cho các bác có xe để đổi lại có thể thoát không bị giam xe...
Dạo sau này em cũng cương quyết hơn vấn đề rượu beer và xe..Hoặc taxi hoặc có người cầm tài thay.. :D :D

Hạng B2
26/7/12
412
47
28
48
Dalat&TPHCM
Lái xe hơi gần như em không uống 1 giọt nào. Đi xe máy thì có chút chút nhưng cũng kiềm chế chừa đường về, chỉ tới bến khi có người chở hoặc nhậu ở nhà.

• Like
Reactions: bt_mis
Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Mấy bác cho em cái thăm dò ý kiến bên trên đầu topic đê. Làm cho nó xom tụ cái nào.
Đi 2 bánh thì em uống thường xuyên, vài chai rồi về ngủ, cảm thấy mệt thì taxi.
4 bánh thì tuyệt đối ko uống.

Vì vậy mà e ko biết uống rượu bia luôn nè

Lái xe hơi gần như em không uống 1 giọt nào. Đi xe máy thì có chút chút nhưng cũng kiềm chế chừa đường về, chỉ tới bến khi có người chở hoặc nhậu ở nhà.

Uồng ít nhưng khi có chuyện lỗi vẫn thuộc về mình, tốt nhất là không uống.

Thực ra về nguyên tắc thì đã uống thì không lái xe...Sure...Tuy vậy bản thân mỗi người lại tự dễ dãi với chính mình với phép vệ sinh tâm hồn " UỐng một vài chai..không sao.." và khi đã nhiều chai thì " Không sao..mình lái lụa..lái chuẩn.." và cuối cùng thì.. " Kệ mịa...say thì taxi.. " bỏ xe lại quán hoặc gọi bà cả ra lái về... Bản thân em đôi lần cũng đã tự dễ dãi với bản thân...Và rất may chưa có gì đáng tiếc xảy ra...Và điều quan trọng nhất là chế tài cho việc uống rượu beer khi lái xe không cao.. 7tr tiền phạt và giam xe...Khi đó đc xxx đặt vấn đề " cắt nửa vầng trăng "...Quá nhỏ cho các bác có xe để đổi lại có thể thoát không bị giam xe...
Dạo sau này em cũng cương quyết hơn vấn đề rượu beer và xe..Hoặc taxi hoặc có người cầm tài thay.. :D :D

em đi nhậu chỉ yếu ăn mồi, vậy có ổn ko :D