Thảo Luận Chung Thi sát hạch B2

Tập Lái
31/10/12
1
0
0
Mình đăng ký làm thành viên được một thời gian, vào diễn đàn biết được nhiều kiến thức bổ ích. Nhân tuần trước đi thi lấy bằng B2 mình kể lại để những ai sẽ đi lấy bằng tham khảo.

Mình đăng ký tại Bách Khoa, khóa 208.
Trường thông báo 6h25 sáng thứ bảy 26 - 01 - 2013 sẽ tập trung tại bên đường Thích Quảng Đức để đi xe của trường lên Trung tâm sát hạch lái xe Củ Chi.
- Khoảng 6h30 xe chạy.
- 7h48 lên đến nơi.
- Ăn sáng (tô bún bò có 2 lát thịt siêu mỏng ~ 30k :( ) + uống nước hết 20 phút. Ra chỗ tập trung của trường để điền mẫu đăng ký. (Tại có 4, 5 trường thi cùng ngày ~ 400 nhân mạng).
- 8h30 bắt đầu ngồi đọc tên để nộp phiếu đăng ký.
- Khoảng 9h bắt đầu thi ( lý thuyểt). Giai đoạn này người khác sao không biết chứ mình thấy trần ai khoai củ luôn. Những ai được gọi tên + những bạn nữ tên ABCD…. thì lên thi trước (khoảng 30 người). Những người còn lại thì ngồi chờ. Mới đầu thì cũng ngồi chờ như mọi người, nhưng sau lâu quá, chịu hết nổi nên nằm ra ghế luôn. Nằm hồi ngù luôn. Một lúc sau dậy, vẫn thấy không vơi bớt người nào, lại nằm.
- Khoảng 11h bắt đầu mẻ thứ 2 lên đường, gồm các bạn nữ còn lại + các bạn nam tên ABCD… lên thi. Mình tên tận vần T, => lại điệp khúc “ngồi, nằm, ngủ”. :confused:
- Khoảng 13h10 có thông báo tất cả những người còn lại lên lầu chờ thi lý thuyết => uể oải nhiều tập. RENG RENG RENG nhạc chuông điện thoại đổ. Nghe xong rụng rời luôn : cái chị học cùng mình, sáng đi cùng xe của trường thi xong rồi, đang trên đường về nhà => bỗng dưng muốn khóc. Thi lý thuyết hết 10’ xuống đợi thi thực hành sa hình.
- Đợi đến lượt mình thi là gần 14h30 (may là hồi sáng có ăn tô bún bò ở đây chứ nếu chưa ăn thì khéo ô hô ai tai mất).
- Thi sa hình hết 15' xong ra ngồi chờ chạy đường trường khoảng vài chục giây cho đoạn đường vài chục mét. Và không kể 9 người từ các trung tâm khác thì mình hân hạnh là người thi cuối cùng.
- 15h30 : MISSION COMPLETED. Ngồi chờ 5’ xe sẽ khởi hành về trường.
Vậy là cái tâm trạng háo hức + hồi hộp buổi sáng được thay thế bằng mệt + đói, nhưng happy ending là vui rồi.

Tính ra tổng thời gian thi nếu chỉ tính thi hết khoảng ~26', thời gian còn lại là chờ và đợi => đợi chờ là hạnh phúc. Thế nên giờ mới có cái để mà ngồi kể.

Hạng B2
12/2/11
461
465
63
44
trần ai khoai củ :(
lần em thi, vì 1 số lý do em tách ra 2 lần, 1 buổi thi lý thuyết, 1 buổi thực hành.
nên khi lý thuyết xong thì em về (khoảng 9h hơn là xong). bữa sau thi thực hành, vì mình đã xong lý thuyết nên được thi từ khá sớm, em nhớ khoảng 10h là xong xuôi hết. các bác thử tham khảo cách này nếu muốn đỡ mệt

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Em vầng T thì lúc nộp hồ sơ còn lâu nói chi là lúc thi, nhưng thực sự muốn thi lý thuyết nhanh cũng có cách, nhưng chịu tốn he he. Em thì ngồi đó chơi một buổi trời cuối cùng lý thuyết 29/30. sa hình 100/100. Có lái đường trường thì không nhớ bao nhiêu :(.

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
468
63
Thi lý thuyết trên máy là đề mở hay đề đóng, có được xem tài liệu khi bị bí không các bác?
Em chưa học chưa thi nên ko biết, mấy bác đừng ném đá tội em :D

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
bc1 nói:
Thi lý thuyết trên máy là đề mở hay đề đóng, có được xem tài liệu khi bị bí không các bác?
Em chưa học chưa thi nên ko biết, mấy bác đừng ném đá tội em :D
Thi đề đóng, nhưng hỏi nhau cũng dễ. Nhưng còn tùy đối tượng ngồi kế bên thôi. Riêng em thì nhất quyết không chỉ ai, mai mốt người ta ra đường có ai ngồi kế bên để hỏi đâu, lại gây nguy hiểm cho mọi người. Hôm thi bác ngồi kế bên em hỏi vài câu mà em không chỉ, làm bác ấy hình như có 14 điểm. Nhưng kệ quay về học luật cho ngon tốt đi rồi hãy lái xe he he

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Tập cho thí sinh biết chờ đợi để sau này chạy xe cho quen.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
Ai thi cũng vậy :)

Bữa kia chở bx thi, đang chờ thi đường trường có 1 đàn ông bặm trợn bước xuống xe tải, nhưng mặt nhăn nhó "rớt rồi", thì ra sang số từ 2 qua 3 lọng cọng (có lẽ vì đạp không hết côn, thầy (từ Sở GT) nhăn mặt cho rớt luôn. Lần đầu tiên nghe có người rớt đường trường :)

Hạng D
9/11/08
1.334
11
38
127.0.0.1
www.nhatkhoa.net
Hồi em thi 8h sáng tập trung thi đến 3h chiều mới đến lượt mình ra thi Sa Hình, em bó tay lun, vừa đói vừa run tay chân, mắt quáng gà hoá cuốc lun.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
fourwheel nói:
Ai thi cũng vậy :)

Bữa kia chở bx thi, đang chờ thi đường trường có 1 đàn ông bặm trợn bước xuống xe tải, nhưng mặt nhăn nhó "rớt rồi", thì ra sang số từ 2 qua 3 lọng cọng (có lẽ vì đạp không hết côn, thầy (từ Sở GT) nhăn mặt cho rớt luôn. Lần đầu tiên nghe có người rớt đường trường :)

Thi sa hình chỉ cần chuyển lên số 2 thôi, đâu có lên tới số 3 ha ha. Nhưng nghe đâu có bôi trơn thì không ngon vẫn được qua.

Hạng C
15/9/12
776
364
63
0938.99999.3
e hồi đó 7g có măt,mà thi đơt cuối cùng lun
nguyên trường thi về hêt chì có mây người thi đường trường thui,
e thi cuối năm ngoái ở trung chánh ,có ai thi củng hok
e hoc hùng vương