Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
:DSố là em có thằng em họ nó định mua nhà ở xã Nhơn Đức huyện nhà bè. Nó nhờ em xem quy hoạch mà em thì bó tay. Nhơn Trạch thì em rành chứ Nhà bè thì em chịu :confused:
:)Bác nào biết quy hoạch khu này giúp em với: Hai bên đường Lê văn Lương đoạn từ Cà Cầu rạch Tôm - dự án Tuấn Anh garden - Cầu rạch dơi. Khu gần cầu rạch dơi giáp Long An em thấy dân ở rất đông và giá cũng rẻ Không biết có bị dính quy hoạch gì không ?:cool:Khu gần cầu Rạch Tôm cũng vậy. Dưới này giá tầm 300- 500tr là có căn nhà đàng hoàng mấy chục mét vuông rồi!:)
CÁc bác định hướn giúp khu nào thì mua được!:)
-------------------------------------------------------------------
UPDATE NGÀY 18.6.2012
:DCám ơn các bác đã giúp đỡ :pem đã mua nhà ở xã Nhơn Đức:pNói chung cũng khá vừa ý.
:cool:nhà sổ chung nhưng em cũng đã tham khảo ý kiến nhiều bác trên này nên giấy tờ em làm chặt lắm:DNói hơi bậy chứ nếu chủ đất mà không mai xảy ra chuyện gì em cũng chẳng sao:confused:

Bác nào cần thông tin về khu vực này thì PM em nha!Hoặc email [email protected]
:)EM biết sẽ trả lời :)Nói chung em chỉ mới tìm hiểu nên không dám nói lung tung trên diển đàn:DTrên này cao thủ ngợp trời:D

---------------------------------------
UPDATE NGÀY 11/07/2013
Để tập trung thông tin, bác nào muốn hỏi thông tin về quy hoạch thì vào topic 5s nhé http://www.5giay.vn/nha-dat-bat-dong-san/5276418-kinh-nghiem-mua-nha-duon-le-van-luong-nha-be-hcm-tong-dau-tu-duoi-300-500-trieu-vnd.html

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/08
2.693
44.978
113
thinhduc nói:
Cái này phải nhờ bác The Kid rồi.

muốn trả lời miệng, hên xui :D thì pm số thửa, tờ ( mới cũ nha), thứ 2 đi làm e nói mấy đứa e xem giùm.
muốn có "bằng chứng" là văn bản trả lời của phòng QLĐT thì bác nộp phiếu xin thông tin quy hoạch, khoảng mấy ngày có.
bây giờ thông tin quy hoạch ngay cả bản thân e cũng rất ớn, tốt nhất mấy bác nộp phiếu, có trả lời văn bản dấu đỏ hẳn hoi. QH mà cứ thay đổi xoành xoạch. Ông trước làm, ông sau lên đối nghịch, sửa lung tung, e thấy mà nhức đầu. nhiều chuyện e kg nói đc, nhưng tốt nhất là giấy trắng mực đen, có gì sau này dễ khiếu nại. ghê lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/9/10
725
399
63
40
HCM
www.xomnhavuon.vn
oke thank bác!:p để mai em lấy sổ rồi pm. Nếu bác xem oke thì lúc đó em mới nói chủ đi làm vụ xanh đỏ :)Giờ chưa biết mua hay ko mà bắt họ làm thì họ chẳng chịu:)
the kid nói:
thinhduc nói:

muốn trả lời miệng, hên xui :D thì pm số thửa, tờ ( mới cũ nha), thứ 2 đi làm e nói mấy đứa e xem giùm.
muốn có "bằng chứng" là văn bản trả lời của phòng QLĐT thì bác nộp phiếu xin thông tin quy hoạch, khoảng mấy ngày có.
bây giờ thông tin quy hoạch ngay cả bản thân e cũng rất ớn, tốt nhất mấy bác nộp phiếu, có trả lời văn bản dấu đỏ hẳn hoi. QH mà cứ thay đổi xoành xoạch. Ông trước làm, ông sau lên đối nghịch, sửa lung tung, e thấy mà nhức đầu. nhiều chuyện e kg nói đc, nhưng tốt nhất là giấy trắng mực đen, có gì sau này dễ khiếu nại. ghê lắm.

Tập Lái
3/3/05
21
0
0
53
bác kid có biết thông tin quy hoạch xã Phước Lộc không, em tính mua đất dưới đó, bác PM cho em xin số đt để em thỉnh giáo bác chút nhé

Hạng C
9/2/12
946
38
48
Thấy khu bác chủ nói tương lai sẽ phát triển là điều tất yếu rồi

Hạng D
21/12/08
2.693
44.978
113
alibaba nói:
bác kid có biết thông tin quy hoạch xã Phước Lộc không, em tính mua đất dưới đó, bác PM cho em xin số đt để em thỉnh giáo bác chút nhé

bác hỏi gì thì nhắn e, e kg để ý lắm vì mấy cái này ng khác làm, e nói mấy đứa e xem giúp rồi trả lời bác.

Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
the kid nói:
thinhduc nói:

Nộp lên Phòng Tài Nguyên MT chứ Bác? Phòng QLĐT là phòng gì vậy bác?

Hạng D
21/12/08
2.693
44.978
113
kimsonvu nói:
the kid nói:
thinhduc nói:

Nộp lên Phòng Tài Nguyên MT chứ Bác? Phòng QLĐT là phòng gì vậy bác?
thật ra theo quy trình "1 cửa" thì bác chỉ nộp ở tổ công vụ, chứ kg trực tiếp lên các phòng đâu.
Còn về quản lý Nhà nước thì P.TN&MT chỉ quản lý tài nguyên môi trường còn quy hoạch thì do phòng Quản lý đô thị phụ trách.
Lúc trước phòng quản lý đô thị là chung hết sau đó tách ra, rồi phòng TN&MT và phòng Công thương, giờ lại đổi lại là phòng QLĐT...

Status
Không mở trả lời sau này.