Hạng B2
3/1/14
161
116
43
tình hình là tuần tới em muốn tự mình lên 282 rút hồ sơ gốc về tỉnh, xin hỏi các bác em phải chuẩn bị mang theo những gì cần thiết ạ? ( CMND+HK+HDMB+BS+ giấi tờ xe, có phải cà số K số M mang theo kô ạ)
xe em mua chính chủ ở q10 đã làm hợp đồng mua bán công chứng!
rất mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo
thanks

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
cần phải cà số khung, máy nhe bác, đem xe lên luôn cho chắc, có gì tháo biển số luôn, nhớ xin biển số tạm chạy về

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
tình hình là tuần tới em muốn tự mình lên 282 rút hồ sơ gốc về tỉnh, xin hỏi các bác em phải chuẩn bị mang theo những gì cần thiết ạ? ( CMND+HK+HDMB+BS+ giấi tờ xe, có phải cà số K số M mang theo kô ạ)
xe em mua chính chủ ở q10 đã làm hợp đồng mua bán công chứng!
rất mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo
thanks
Mất 2tr làm dịch vụ đi bác, bảo đảm hồ sơ đầy đủ, tính già hóa non tự đi rút các ảnh hành cho bác 3 lần thiếu này kia thì cũng vỡ mồm :)
Đi mình không lên cầm biển số, giấy tờ xe, CMND, hộ khẩu and money :)

Hạng B2
10/10/08
305
75
28
40
Tp HCM
facebook.com
Nhân đây e cũng hỏi, sau khi rút xog hồ sơ, mà e phải đi công tác tỉnh 45 ngày, e có được cấp bs tạm ko? Và bs đó co hiệu lực bao lâu, sau khi về e mới sang tên thì bị phạt nặng ko các Bác?

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Nhân đây e cũng hỏi, sau khi rút xog hồ sơ, mà e phải đi công tác tỉnh 45 ngày, e có được cấp bs tạm ko? Và bs đó co hiệu lực bao lâu, sau khi về e mới sang tên thì bị phạt nặng ko các Bác?
bác rút hs gốc ngày nào thì có cavet + bs tạm ngày đó, thường thì có hiệu lực 2 tuần, bs tạm để cho bác di chuyển về tỉnh đăng ký mới thôi, còn bao lâu bác đăng ký cũng đc, ko chỉ 45 ngày, năm sau bác đăng ký cũng đc luôn

Hạng B2
10/10/08
305
75
28
40
Tp HCM
facebook.com
bác rút hs gốc ngày nào thì có cavet + bs tạm ngày đó, thường thì có hiệu lực 2 tuần, bs tạm để cho bác di chuyển về tỉnh đăng ký mới thôi, còn bao lâu bác đăng ký cũng đc, ko chỉ 45 ngày, năm sau bác đăng ký cũng đc luôn
Cái bs và cavet tạm ở đây là cái bị cắt góc hay là 1 tờ giấy nào khác hả Bác? ^^

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Vâng! E cảm ơn Bác, thôi để e cầm ủy quyền chạy đỡ, đi ctac về e lam sang tên cungc được ^^
bác cầm xe đó chạy lòng vòng thì khoan rút, biển số tạm chỉ để sang tên thôi, ko vi vu đc đâu :D

• Like
Reactions: CUM_GA
Hạng B2
3/1/14
161
116
43
tình hình là vợ hai đã chính thức có tên hợp pháp trong giấy kết hôn cùng em tuy là biển số ko được đẹp lắm. tiện đây em cũng muốn chia sẻ ít kinh nghiệm cho bác nào muốn tự trải nghiệm đi rút hồ sơ như em! 8h em tới 282 xin 2 tờ phiếu sang tên chuyển xe và điền đầy đủ thông tin và dán số khung số máy mất 10 phút xong rồi chạy đi gặp chủ cũ kí tên 10h em quay lại nộp và chờ 15phut thì nhận giấy hẹn 1 tuần lên lấy hồ sơ mang về tỉnh làm hết buổi sáng là có biển số luôn còn cà vẹt hẹn 2 ngày sau ghé lấy, xong rồi mang đăng kiểm cũ và giấy hẹn lấy cà vẹt chạy xe đi đăng kiểm mất 1h nữa thế là xong, ko còn cái cảm giác lo lắng như lúc chưa đi rút hồ sơ nữa
bác nào chuẩn bị đi rút hồ sơ (theo kinh nghiệm của riêng em) để tránh mất thời gian thì chuẩn bị các bước sau sẽ nhanh hơn
1 tải mẫu tờ khai sang tên di chuyển( trên os đã có bác đăng chịu khó tìm) đi gặp chủ xe cũ nhờ kí dùm (nhớ kí dư 2 tờ phòng khi ghi thông tin sai còn có mà dùng)
2 cà số khung số máy và dán sẵn vào tờ khai và điền đầy đủ thông tin (nếu ko hiểu thì lên trên đó hỏi các anh xx chỉ cho rồi điền sau. cũng nhanh thôi). nếu ko tự cà được thì các bác có thể chạy xe ra cửa hàng bán xe gắn máy gần nhà nhờ cà dùm( nhớ cà dư 1 bộ giống như nhờ chủ cũ kí tờ khai ấy)
3 tháo biển số trước sau mang theo+hộ khẩu+CMND( cá nhân em đậu xe ở nhà đi xe đò cho chắc ăn, còn tùy các bác chạy xe lên cũng được khi chạy về dán tờ giấy photo xedixet hoặt bs tạm +phiếu hẹn cũng chẳng sao)
4 gài gim HĐMB và 2 tờ khai bỏ vào rổ và ngồi chờ kêu tên. CMND và HK mang trong người khi xx yêu cầu thì đưa, riêng BS khi có giấy hẹn xx mới thu( miễn phí toàn bộ nhé các bác)
hãy tự tin nhé các bác ko phức tạp lắm đâu, (các bác nhớ kẹp 2xi vào hồ sơ nhé có muốn hỏi gì cũng dễ. vì có di ảnh của bác các xx mới nhớ lời bác dặn VÌ NƯỚC QUÊN THÂN VÌ DÂN PHỤC VỤ)

• Like
Reactions: quangnakata