Thảo Luận Chung Tình huống kẹt xe

Hạng B2
10/5/13
349
166
43
Em có vấn đề cần tham khảo ý kiến các bác về tình huống giao thông: khi các bác tới giao lộ, phía bên kia giao lộ đang kẹt xe không còn chỗ cho xe mình qua. Theo các bác, chúng ta nên đi qua và nối tiếp theo chiếc xe kia (cản trở giao thông hướng băng ngang) hay rẽ để tìm đường khác hay tạm thời dừng để chờ có chỗ bên kia mới đi tiếp.

Hạng B2
13/11/14
255
2.371
93
Theo nguyên tắc là bác phải dừng chờ chứ ko được tiến vào giao lộ, một số ngã tư có kẻ hình chữ nhật có 2 vạch chéo màu vàng trong giao lộ, bác dừng trong đó là bị phạt. Tuy nhiên taxi với xe tải mà thấy bác dừng xa vậy thế nào cũng nhấn còi um sùm thôi, bữa em xuống xe chửi 1 thằng chạy Mer s500 rồi, chở bà chủ mà thấy e dừng xa quá nó bấm kèn inh ỏi, em kêu nó kéo kiếng xuống em hỏi nó mua bằng ở đâu mà ko biết luật, ko biết lịch sự, chửi 1 hồi bà chủ nó phải xin lỗi luôn.

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Em sẻ dừng lại và chấp nhận 1 đoàn phía sau bóp kèn inh ỏi! Em đã trải nghiệm cảm giac1 ấy khi đi đường Hai Bà Trưng từ bùng binh THĐ vô CV Lê Văn Tám! Nghe bấm kèn phê lắm bác

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Chỉ nên xử lý theo 2 cách: hoặc là ngừng trước vạch dừng bên này đường nếu đuôi xe trước còn nằm trong giao lộ, hoặc rẽ ngang nếu có hướng đi thích hợp.

Hạng B1
25/4/13
71
6
8
Em có bệnh thích nghe còi xe bác ah!!! Ai bấm thì cứ bấm, Em đi đúng luật thì bất chấp tiếng kèn!

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Nếu thấy không qua được thì đèn xanh em cũng dừng trước vạch luôn, xe nào chửi thì kệ.

Hạng D
20/2/12
1.141
457
83
Ở quê e đã có trường hợp đu theo và bị xx múc, lỗi vượt đèn và cản trở giao thông.hehe. đèn đã đỏ mà xe vẫn còn trong giao lộ.bó tay.

Hạng B2
10/5/13
349
166
43
Vậy mà em thấy cứ mỗi buổi chiều đi làm về, tại các giao lộ có kẹt xe, hầu hết nối từ bên này đến bến kia đường.

Ở quê e đã có trường hợp đu theo và bị xx múc, lỗi vượt đèn và cản trở giao thông.hehe. đèn đã đỏ mà xe vẫn còn trong giao lộ.bó tay.
cái này khó phạt ah, vì giả sử xe vẫn đang di chuyển nhưng chậm và vì lí do gì đó (xe máy vượt đèn chặn đầu, kẹt từ từ xa ở phía trước, 2 xe va chạm dừng lại xử lý,...) cả đoàn xe phải dừng thì 100% chiếc cuối cùng ở giữa giao lộ.

Theo nguyên tắc là bác phải dừng chờ chứ ko được tiến vào giao lộ, một số ngã tư có kẻ hình chữ nhật có 2 vạch chéo màu vàng trong giao lộ, bác dừng trong đó là bị phạt. Tuy nhiên taxi với xe tải mà thấy bác dừng xa vậy thế nào cũng nhấn còi um sùm thôi, bữa em xuống xe chửi 1 thằng chạy Mer s500 rồi, chở bà chủ mà thấy e dừng xa quá nó bấm kèn inh ỏi, em kêu nó kéo kiếng xuống em hỏi nó mua bằng ở đâu mà ko biết luật, ko biết lịch sự, chửi 1 hồi bà chủ nó phải xin lỗi luôn.
. Nếu giao lộ không có vạch kẽ màu vàng hình vuông đó thì có bị lỗi không?

Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Vậy mà em thấy cứ mỗi buổi chiều đi làm về, tại các giao lộ có kẹt xe, hầu hết nối từ bên này đến bến kia đường.

cái này khó phạt ah, vì giả sử xe vẫn đang di chuyển nhưng chậm và vì lí do gì đó (xe máy vượt đèn chặn đầu, kẹt từ từ xa ở phía trước, 2 xe va chạm dừng lại xử lý,...) cả đoàn xe phải dừng thì 100% chiếc cuối cùng ở giữa giao lộ.

Em nghĩ là ko vì nếu thế ko ai rãnh đaau đi vẽ cái vạch vàng ấy

Hạng D
10/1/14
2.964
4.642
113
Sài Gòn

Nhưng nếu bác dừng như thế 2b nó chửi cho tắt bếp, hihihi