Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Em xin post vài hình du xuân của nhà em tham gia băng đảng hội ngộ Qui Nhơn và các thành phố đang trên đường đi trong dịp xuân Nhân Thìn cho nó có phong trào của nhà BFC ta, để thớt hội ngộ toàn chữ chay thấy hơi thiếu thiếu..Thôi thì lập thớt mới cho nó xôm, cho mấy bác khác post hình xuân vào cho thêm xuân:D
Hi vọng các thành viên , gia đình BFC & friends chung chuyến đi này cùng chia sẻ những khoảnh khắc, hình ảnh, clip trong đợt du xuân Nhân Thìn 2012 cho thêm không khí đón xuân và là những tư liệu kỉ niệm đẹp các bác nhé. Bất cứ hình ảnh về xe ( vợ cả), cảnh đẹp, con người, quê hương, hội ngộ, ăn chơi, ọp ẹp… em đều “Like this” nhé
Năm nay, công nhận ông Linhperfume có vía cao, mở thớt rủ rê ăn chơi nào là y như rằng đông vui và khí thế,

Trở lại chủ đề du xuân, sau 1 tuần nhiều đắng đo cho chuyến đi vì nhiều yếu tố làm mình phải suy nghĩ: con bé gái 4 tháng tuổi quá bé,thằng con trai thì lì, quá nhiều đồ và khó khăn chăm sóc, vợ cả thì bận bịu, vợ 2 thì cũng có tuổi và chật chội rồi, chuyến đi khá dài ngày và di chuyển nhiều… Nhưng với tinh thần ham vui, ham chơi va động viên của mấy bác nhà BFC, em lại quyết định lên đường!

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Re:Topic: Chia sẻ nhật ký, hình ảnh du xuân Nhâm Thìn 2012-Hội ngộ Qui Nhơn

Đêm 29(cũng là đêm 30), dặn lòng ngủ sớm để dây sớm để đi sớm cho tiện thời gian nhưng cũng chập chờn khó ngủ. Coi hết phim Star Movie đã gần 11h khuya, vừa chợp mắt mông lung thì tiếng pháo hoa nỗ vang đùng, lại tỉnh giấc, lại nhắm mắt…
Cái IP báo thức, như vừa mới ngủ được 1 phút thì đã đến giờ khởi hành.. 2h15 phút sáng, dậy thắp nén nhang bàn thờ tổ tiên, chuẩn bị tùm lum thứ và 3h30 là em ra khỏi nhà.

Nghe giang hồ đồ mùng 1 công an thả cửa, em thử đạp qua Đồng Nai với tốc độ khoảng 100 cây chuối xem có gì k???, chả thấy gì!! thế là phang tới luôn cho cả ngày đầu tiên đi Quy Nhơn.

6h sáng, có mặt thành phố Phan Thiết, sương mù dày đặc, bật pha đèn xenon ánh sáng trắng nhìn như bức tường khói khổng lồ màu trắng hiện phía xa thật đẹp..con thiêu thân thì nhiều vô kể, bám đầy cả kiếng lái và đèn xe.
Thấy còn sớm, em làm phát tới Hàm Thuận Bắc ăn sáng, mùng một vẫn có quán bán, quán bán phở, thôi thì ăn tạm được…Gọi 2 tô phở tái+ bò viên! “Tính tiền chị ới”.. dạ 2 tô 84 ngàn ạ! Oh giá tết mà.
Tiếp tục lên đường, mặt trời hửng sáng thật đẹp, 8h 30 thấy từ xe một dãy máy phát điện cánh gió khá đẹp.. dừng lại chụp phát. Đi du Xu ân mà, th ấy g ì hay v à đẹp là shot!ko gì vội

Qua Phan Rang, đến Ninh Thuận, theo những căn dặn kinh nghiệm trên OS, em tìm cây xăng Petrolimex số của nhà nước để đổ xăng A95, cũng nhớ những kinh nghiệm là mỗi lần chỉ đổ 300 hay 500 ngàn khi đi miền Trung để phòng xăng dỏm còn thay hay them phụ gia…
Em đổ 500k, đổ xong, tính tiền, lên xe thấy kim nhảy có tương đương 200K và kim xăng lên 1 vạch 1. Thôi rồi lượm ơi, đầu năm lại bị lừa… Thôi thi tết cứ coi như lì xì cô hồn vậy
Cảnh 2 bên đường tuy nhìn nhiều lần từ nhỏ tới lớn qua bao chuyến đi, nhưng du xuân lại thấy núi non vẫn hung vĩ và đẹp lạ

Em chạy mãi mà vẫn ko thấy những vườn nho như ngày xưa em hay thấy??

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

Qua đôi tháp Chàm cũng cố dừng lại chụp lưu niệm, nắng chói chang..ng ày ưa tháp nó cao v à đẹp, sao bây giờ xấu thế
Chụp vội nên bị chói nắng, thêm 2 bác dân tộc vào hình cho đủ cây bài

Tốc hành hơn 1015 h đã tới Nha Trang, sung sức cố đạp đến Đại Lãnh vì em biết cảnh ở đây rất đẹp và có nhà hang bán ăn ngon
Tới nơi rồi. Biển đẹp mê li. Phải chi mình có tay nghề chụp đẹp hơn và có cái máy chụp hình hịn hịn hơn+lens wide hơn lúc này

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

đổ 95 của Petrolimex mà còn bị lừa như vậy thì giờ biết làm sao đây ???

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

Vợ cả và các F1 tại Đại Lãnh
Xuống xe nào

và em tự xử

Vợ già cởi nút áo giải nhiệt

Thực đơn ăn trưa 4 người nhưng chỉ có em và thằng lớn ăn hết đống này, vợ cả mệt ăn ko vô, thêm đĩa rau cải miền biển đắng ve nhưng ngon

Vừa ăn, ngắm biển và nhìn đoàn tàu Bắc Nam ngược xui nhiều cảm xúc

Ăn xong, tiếp tục hành trình Quy Nhơn nào, hơi mệt rồi nhưng cố thôi.

Phú Yên đây rồi, cung vào Sôn Cần chiều đẹp ngạc nhiên, đồng lúa xanh tận chân trời, dài tắp

Hết đồng lúa xanh thì đến đầm nước lợ, vẫn đẹp trong mắt em

ko biết người dân nơi đây nuôi gì nhưng thấy bản hiệu bán " Cá Ngựa Cường Dương" dài mấy cây số..:D

Đoạn đường sau khi qua Phú Yên, vào cung đường Sông Cầu -Qui Nhơn thật là tệ, bao nhiêu năm vẫn vậy, ổ gà, ổ trâu lien tục… bé nhỏ ói sữa, tài xế thấm mệt…
Rồi thì cũng đến Qui Nhơn, tính chọn Hoàng Yến nhưng lại thôi, chọn Hải Âu cách đó ko xa làm nơi tập hợp căn cứ cho nó lành

Qui nhơn chiều mây mù và se lạnh, yên tĩnh, xa xa là Hoàn Yến đấy

Giờ em ngủ đây, song biển dập dìu mà trong phòng nghe rõ quá..

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness

good quá cauba, hình đẹp quá, chúc các bác chuyến đi dầu năm hoành tráng.
anh em tường thuật tiếp cho mấy đứa ở nhà chảy nước miếng đê:))

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

@Bác bee: em sợ sợ rồi mà vẫn dính chưởng !
@ Anh Moon: Tks Anh, nếu có thêm Anh đi chung thì còn vui hơn
@ Hảobui: Tết ko về còn ở sg làm gì! Logo của bác em vẫn dán và để tới giờ, logo của TK vẫn trong xe! Decal ly hông chương design đi vũngtau em vẫn còn để nguyên !

Hạng B2
21/10/11
489
15
18

cauba het quan hay sao ma lay quan cua con mac vay...
cauba sung wa...chua gi da toi qui nhon...kieu nay e nghi chac ea hoi tu qui nhon roi manh ai nay choi wa...nan ghe