Tập Lái
26/9/14
15
8
3
35
Lời đầu tiên xin kính chào các anh em OSER. Chúc anh em một ngày mới nhiều niềm vui.
Hiện tại em đang làm việc và công tác tại Công ty Ôtô Anycar Việt Nam - Kinh doanh xe đã qua sử dụng. Bên em số lượng xe tại showroom trung bình 150 chiếc các chủng loại, chủ yếu là xe dùng lướt. Mỗi chiếc xe mua vào, bán ra là một câu chuyện khác nhau, sau đây em xin hầu chuyện với các cụ, các mợ về em Toyota Vios 2012 phiên bản rồng...

Về ngoại thất, Vios phiên bản rồng không có nhiều khác biệt so với các phiên bản khác ngoại trừ đường kẻ và logo Rồng Limited ở cốp sau và hai cửa trước

Sự khác biệt lớn nhất đến từ phần nội thất
Ghế da được bọc da cao cấp hai tông màu be và nâu đỏ, các đường may hình quả trám và hai bên vai ghế thiết kế bo, ôm lấy thân của người ngồi trong xe

Điểm đặc biệt hơn cả là vô lăng của Vios phiên bản Rồng được bọc da màu nâu đất có gờ nổi như Rồng cuốn. Tuy nhiên vật liệu da bọc vô lăng chưa được toyota chú tâm lắm nên không tránh khỏi hao mòn theo thời gian, nhất là với các cụ tay to, quen sờ nắn, điển hình là xe lăn bánh được 23.000km vô lăng đã có dấu hiệu mòn ở các gờ. Tuy nhiên điều này cũng ko vấn đề gì với các siêu cao thủ bọc vô lăng nhà mình

Tuy không gian hàng ghế sau của Vios không thực sự rộng rãi cho những người cao lớn nhưng vẫn được trang bị 2 bàn làm việc mini được bọc da, nẹp Crom sáng bóng cho cảm giác như đang ngồi ở trong chiếc Bently nào đó

Ngoài ra xe trang bị các option tiêu chuẩn của Vios G 2012 như gương gập điện, tích hợp điều khiển âm thanh trên vô lăng, ABS, 2 túi khí....
Trên đây là câu chuyện của em kể về chú Vios Rồng lửa 2012 ạ. Kính mời bà con cô bác comment ủng hộ hoặc anh em nào muốn trải nghiệm thực tế xin mời tới trụ sở Anycar Sài Gòn tại 387 Quốc lộ 13, P.Hiệp Bình Phước, Q.Thủ Đức, TP.HCM.
Link xem đầy đủ ảnh và thông tin anh em có thể xem tại website chính thức của Anycar TẠI ĐÂY
Xin trân trọng cảm ơn anh em đã đọc hết

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NguyenTruc1964
Hạng B2
17/9/11
165
128
43
nhìn cái vô lăng em tưởng xe chạy trên cả trăm k km,bác nói vậy thì chắc em nó chạy cũng 7-80k km

Hạng F
22/7/13
8.976
40.258
113
hix! óc sáng tạo dân Việt ta không dzữ bằng việc bắt chước ...
Cá chép hóa rồng chăng?

Tập Lái
26/9/14
15
8
3
35
thế mới biết ở VN mình sướng chán các bác nhỉ. muốn cái gì cũng chơi được :v