vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Chào các bác, em đi SG-PT thường dừng chân ở các trạm dừng sạch sẽ, có khoảng thời gian nghỉ hợp lý từ SG đi PT và ngược lại. Có thể quá nhiều bác đã biết nhưng em vẫn chia sẽ với mọi người
Trạm dừng chân sạch trên QL1

Chặng SG đi Phan Thiết trên QL1 thì có 2 lựa chọn:

1. Nếu khởi hành từ SG mà đi sáng sớm (dễ bị pee) thì nên dừng ở quán Hủ tiếu Quang Thái- ngã 3 Trảng Bom, SG ra bên tay phải, cách trung tâm SG 50km. Quán nằm bên trong đường dân cư song song với QL1 bên ngoài (có con lươn màu xanh, cao)

Hình ảnh em mượn của bác yeuxehoi

Nơi này đậu xe thoải mái hủ tiếu an được...nhà vệ sinh ok.

2. Nếu khởi hành sau 9-10h sáng, sau khi ăn sáng trước khi khởi hành thì dừng ở Trạm dừng chân Hưng Lộc (trạm xăng)
Add: QL1, Hưng Lộc, Dầu Giây, Đồng Nai

Nơi này sạch sẽ, quãng dừng hợp lý, mua sắm vật dụng, nước, cafe, kem...free wifi

Xem thêm ở: https://foursquare.com/v/...2e15039f811215d/photos

Chặn từ Phan Thiết ngược về thì em hay dừng ở Dại Phú: Từ PT về SG, qua khỏi Thị trấn Gia Ray vài cây là tới, nằm cùng chiều.
Add: Ấp Bình Tân, xã Xuân Phú, Huyện Xuân Lộc, Đồng Nai.

Em xin trích lời giới thiệu của Đại Phú từ website của họ:
http://tramdungchandaiphu...mp;id=1&Itemid=112

Sau những chuyến hành trình dài mệt mỏi vì bụi đường, thời gian kéo dài và không gian bó hẹp khô cứng trên xe, mỗi hành khách đều mong muốn có được những giây phút dừng chân nghỉ ngơi tuyệt vời tại trạm dừng chân một cách trọn vẹn.
Trạm dừng chân Đại Phú chính là một nơi mang lại cho quý hành khách những giây phút thoải mái tuyệt vời đó. Với hệ thống nhà hàng máy lạnh kết hợp với siêu thị mini, khu vệ sinh cao cấp và nguồn thực phẩm tươi sạch, khu liên hợp Đại Phú trải dài 5 hecta, nằm trên Quốc lộ 1A và chỉ cách ngã 3 Dầu Giây chưa tới 25km - Hướng từ Tp.HCM - Phan Thiết, thực sự là nơi dừng chân đẳng cấp làm hài lòng rất nhiều các đoàn du khách Việt Nam và quốc tế trong thời gian qua.Với kiến trúc được thiết kế ấn tượng, các dịch vụ tiện ích chuẩn mực, phục vụ chân thành và hết mình, các bữa ăn chất lượng trong một khung cảnh hòa hợp với thiên nhiên sẽ thực sự giúp cho quý hành khách tràn đầy năng lượng và niềm vui để tiếp tục dấn thân vào cuộc hành trình thú vị phía trước của mình.Quý hành khách cũng không phải đắn đo nhiều về chi phí, phương châm phục vụ của chúng tôi “Chất lượng đảm bảo, hầu bao hợp lý" chắc chắn sẽ mang lại nhiều trải nghiệm đáng nhớ cho quý khách.
Em xin hết, các bác có biết trạm dừng nào sạch, thời gian dừng nghỉ hợp lý thì chia sẽ với anh em nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
26/3/13
748
112
43
Em quánh dấu mấy địa điểm này. Thanks bác chủ.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Bác nào cũng hào phóng như bác chủ đây thì ae sẽ được nhiều thông tin bổ ích.
Thanks bác 1 cái !!!

P.T
Hạng B2
5/12/13
134
30
28
Dạ, nếu đi đường ven biển mình dừng nghỉ ngơi ở đâu cho thoải mái ạh .
Xin cảm ơn .