Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
bác về quê đem 2 cây mai của bác vô,vườn trồng mai,lan.ao nuôi cá cảnh,chuồng nuôi gà trọi.đảm bảo ok bác.củ chi là đất trồng lan đó bác

Tập Lái
22/6/11
6
1
0
48
tuanthaolove05 nói:
Em được một đại gia quen biết cho sử dụng, khai thác cái trang trại của ổng ở củ chi(đừng bán của ổng là dc hehe).ông làm trang trại xong cuối cùng lại chuồn ra nước ngòai mươi năm[Chắc vụ Vinashin] hehe.
+Ao có 1 cái ao 1200m2
+Chuồng: có 1 mãi che ximăng 700m2
+Vườn có hơn 2000m2
Lâu rồi em cũng tính làm nông rân.nên chỉ mới tính thui chứ chưa cụ thể.Giờ tự nhiên có cái đùng tự nhiên hổng biết nên làm cái gì.Các bác cho em lời khuyển với Vườn Ao Chuồng ở trên với ạ.Cám ơn các bác

Bạn email cho mình số phone của bạn.

Mình giới thiệu cho bạn 1 người bạn của mình, ThS hẳn hoi. Hiện là một trong nhiều Cố vấn chuyên môn của anh Đoàn Nguyên Đức (Hoàng Anh Gia Lai), chuyên về trồng rừng, cây cảnh, cải tạo đất mặn, ngập úng, nuôi trồng kính thưa các kiểu. Dân Tây Nguyên, hiện đang làm việc ỏ Tp HCM. Tính ngông nhưng dễ gần, thích nghiên cứu chuyện trồng trọt, cực kỳ say mê các vùng đất liên quan đến vườn ao.

Hy vọng sẽ giúp được cho bạn.

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/7/10
680
5
18
11
@tuanthao: Bác trồng nấm gì vậy?
@hoangtringuyen: trồng cây thuốc gì và nuôi cá gì?
Các bác chỉ em với ạ!

Hạng C
21/4/11
596
199
43
@jeany.huynh : Em nghĩ bác tringuyen gợi ý chơi là trồng cây thuốc... phiện, và nuôi vài con ca... ve đấy bác ạ ! Bác dám hông?:D

jeany.huynh nói:
@tuanthao: Bác trồng nấm gì vậy?
@hoangtringuyen: trồng cây thuốc gì và nuôi cá gì?
Các bác chỉ em với ạ!

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.733
113
Thật tình, nếu mà có được cơ số đất này mà đi lại gần gần 1 chút là em trồng cây THUỐC.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Ấy phải nói là
Trồng cây Anh Túc
Làm mấy cái nhà sàn, trong đó nuôi mấy con Cave

hoangtringuyen nói:
Trồng cây thuốc...
Nuôi con Ca...
Bảo đảm mau giàu