Hạng B2
23/5/12
134
2
18
51
Các bác cho em hỏi, em chạy Trường Chinh (hướng Cộng Hòa ra An Sương), tới Phạm Văn Bạch sẽ quẹo phải vô, nhưng gần tới nơi lại thấy bảng 411 chỉ cho đi thẳng (4 lane: lan trái cùng để quay đầu, 3 lane còn lại đều chỉ đi thẳng), vậy phải đi vô lane chung với 2b trước đó mới được quẹo phải à các bác?

Hạng B1
26/2/13
67
8
8
44
Dung roi bac. Bac Di lane ben trong chung voi 2b moi re vao PVB dc. (sorry, em dung ipad ko bo dau dc)

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Nhà mình ở khu vực này thường xuyên qua lại nhưng thú thật cũng rất ngại khi cần rẽ phải vô các đường nhánh (vì có thể vài tháng GTCC lại thay đổi biển, vạch kẻ đường).
Cụ thể như sau: hướng ra An sương - rẽ phải vô Phạm văn Bạch thì vô làn hỗn hợp, nhưng đến giao với Phan huy Ich thì rẽ phải lại đứng sát làn phải trong cùng của làn ôtô (có đèn rẽ phải riêng). Đến giao với Nguyễn văn Quá muốn rẽ phải lại phải vô làn hỗn hợp trước đó.
Vấn đề ở chỗ, nếu là người thuộc đừơng thì mới biết sắp tới sẽ là Phan huy Ich hay Nguyen van Quá để chuẩn bị coi biển báo, còn người lạ đường đôi khi sẽ chạy lố.
Em sợ nhất là Đại lộ Nguyễn văn Linh, chạy thắng thì không thành vấn đề, còn muốn rẽ phãi, trái thì rất ngại.
Đại lộ Võ văn Kiệt nhiều người thấy đèn đóm phức tạp nhưng theo em lại rất dễ chạy khi muốn rẽ ngang ngửa, chỉ cần chịu khó quan sát biển hướng dẫn, vạch kẻ đường là OK. Đây là ĐL có hệ thống đèn, biển báo tương đối rõ ràng, khoa học.

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
anhai555 nói:
Nhà mình ở khu vực này thường xuyên qua lại nhưng thú thật cũng rất ngại khi cần rẽ phải vô các đường nhánh (vì có thể vài tháng GTCC lại thay đổi biển, vạch kẻ đường).
Cụ thể như sau: hướng ra An sương - rẽ phải vô Phạm văn Bạch thì vô làn hỗn hợp, nhưng đến giao với Phan huy Ich thì rẽ phải lại đứng sát làn phải trong cùng của làn ôtô (có đèn rẽ phải riêng). Đến giao với Nguyễn văn Quá muốn rẽ phải lại phải vô làn hỗn hợp trước đó.
Vấn đề ở chỗ, nếu là người thuộc đừơng thì mới biết sắp tới sẽ là Phan huy Ich hay Nguyen van Quá để chuẩn bị coi biển báo, còn người lạ đường đôi khi sẽ chạy lố.
Em sợ nhất là Đại lộ Nguyễn văn Linh, chạy thắng thì không thành vấn đề, còn muốn rẽ phãi, trái thì rất ngại.
Đại lộ Võ văn Kiệt nhiều người thấy đèn đóm phức tạp nhưng theo em lại rất dễ chạy khi muốn rẽ ngang ngửa, chỉ cần chịu khó quan sát biển hướng dẫn, vạch kẻ đường là OK. Đây là ĐL có hệ thống đèn, biển báo tương đối rõ ràng, khoa học.
Bác nói chính xác con gà ác:D. Đường Trường Chinh đi lên muốn rẽ vô mấy đường nhánh phải quen đường, em thấy rất nhiều bác không quen chạy vượt đèn đỏ tại giao lộ TC-Phan Huy Ích( đi từ Cộng Hòa lên). Hay bị dính đạn nhất là mấy bác đi từ cầu Tham lương xuống rẽ phải qua KCN Tân Bình, ở đây nếu đi lane ngoài phải nằm chờ đèn rẽ phải xanh mới được quẹo, buổi sáng và chiều nhiều xe phải dừng mua bánh mì tại đây:D

Hạng B2
23/5/12
134
2
18
51
Nghe các bác giải thích em mới hiểu rõ, hèn chi có bữa em quẹo phải vô Phan Huy Ích thì thấy ok quá, mà sao khi chuẩn bị quẹo vô Phạm Văn Bạch lại thấy lấn cấn như vậy, khổ thật!

Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
30/10/12
1.690
42
48
Bình Thạnh-HCM-VN
bác từ CH ra vừa qua Mũi tàu chổ bán chim cá cảnh bác đi vào làm đường phía trong, vừa dành cho ô tô và xe 2 bánh tới đèn đỏ là PVB là bác quẹo vô tư

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Chổ này không quen đường sẽ phải chạy 1 vòng. Biển báo chỉ dành cho dân địa phương :D

Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
anhai555 nói:
Hôm trước em có đi Nguyễn Văn Quá, vừa xuống cầu Tham Lương em thấy có vạch đứt và ko có bảng cấm nên em xi nhan rẽ phải vào Nguyễn Văn Quá luôn.
Em đi vầy đúng ko các bác ?

Hix..phải mất 3-4 phút mới rẽ vào dc vì phải cắt nguyên đoàn xe trong lane hỗn hợp trên cầu đổ xuống. Mà em đi buổi tối nữa chứ, thấy nguy hiểm quá :(

Hạng D
24/11/10
1.050
10
38
SUV7Seats nói:
Chổ này không quen đường sẽ phải chạy 1 vòng. Biển báo chỉ dành cho dân địa phương :D
chuan luon:D