Hỏi/Đáp Kỹ Thuật tự động tăng giảm vòng tua

Tập Lái
6/2/13
13
1
3
tXe em lâu lâu tự động tăng vòng tua máy, để về số P hay số N thì vong tua tăng lên gần 3000 rồi giảm, no cu tăng giảm liên tục. Như vậy là bi vấn đề gị?

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
Honda accord 2002 bac
Máy gì dị anh ?
Nhưng hỏng sao dù máy 2.4 hay 3.0, 3.5 chúng cũng một rứa.
Trường hợp ga tăng giảm của Honda thường hay bị kẹt bù ga.
Tháo lấy bù ga ra ngoài , chùi rửa sạch sẻ , lăng con lăng của bù ga thấy lăng nhẹ nhàn là ok.
Còn hỏng biết làm thì tui có hình hướng dẫn theo iêu cầu của chủ thớt sau .

• Like
Reactions: H_tanquoc
Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Máy gì dị anh ?
Tháo lấy bù ga ra ngoài , chùi rửa sạch sẻ , lăng con lăng của bù ga thấy lăng nhẹ nhàn là ok.

Vệ sinh bù ga cũng phải có skill đó nhé bác chủ thớt , tháo lắp không quen lắp vào nó lung tung liền
Tốt nhất mang ra gara tốn chừng 1 xị sau đó nhìn thợ và học luôn cách làm thỉnh thoảng vệ sinh nó

Tập Lái
6/2/13
13
1
3
Máy gì dị anh ?
máy em la EX 3.0 nha anh, anh co the hướng dẫn mình được không?, tại mình đang ở US, đem ra gara tốn tiền quá :). Thank bro

Hạng B2
11/3/14
110
88
28
máy em la EX 3.0 nha anh, anh co the hướng dẫn mình được không?, tại mình đang ở US, đem ra gara tốn tiền quá :). Thank bro
Có hình cho anh nè:
.
Anh bị idle up and down because this idle air control valve stuck open . I don't think it is easy job for you , if you can not DIY better leave the job for mechanic.
Good luck.
Xin lỗi , em đang tập nói tiếng Mỹ.

• Like
Reactions: H_tanquoc
Tập Lái
6/2/13
13
1
3
Có hình cho anh nè:
.
Anh bị idle up and down because this idle air control valve stuck open . I don't think it is easy job for you , if you can not DIY better leave the job for mechanic.
Good luck.
Xin lỗi , em đang tập nói tiếng Mỹ.
Em bên ngành kỹ thuật nên bên đây toàn tự mày mò sửa xe không thôi, ít dem ra gara lắm :). Em cung tìm ra link Honda IAC valve Cleaning Or Replacements Honda Accord 2002 hướng dẫn rồi. Thank bro so much :)

• Like
Reactions: Pháp sư