Hạng B2
5/7/10
167
12
18
E mạng hỏa. Bà nhà mạng mộc. Xe 2 xe đều màu đỏ. Nhờ bác tư vấn giúp. Cảm ơn bác
Nếu xe bác bác đi, xe bà bà đi thì như sau: Xe bác màu vàng (mộc), xe bà nhà màu đen, xanh đậm (thủy). Nhưng cái này khó vì k thể cứ xe ai nấy đi. Nếu bác đi xe của bà nhà màu đen thì tương khắc với bác (thủy khắc hỏa).
Hai xe dùng chung trong trường hợp mạng của vc bác thì chọn xe màu vàng (mộc) là hợp lý nhất. Mộc tốt cho bác và không tương khắc với bà nhà.
Mà bác mua cả hai xe màu đỏ (hỏa) rồi thì cũng tạm được, không xung khắc với mạng của 2 vc. Chỉ là không tối ưu theo ngũ hành mà thôi.
Thiển ý của em là vậy.

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Nếu xe bác bác đi, xe bà bà đi thì như sau: Xe bác màu vàng (mộc), xe bà nhà màu đen, xanh đậm (thủy). Nhưng cái này khó vì k thể cứ xe ai nấy đi. Nếu bác đi xe của bà nhà màu đen thì tương khắc với bác (thủy khắc hỏa).
Hai xe dùng chung trong trường hợp mạng của vc bác thì chọn xe màu vàng (mộc) là hợp lý nhất. Mộc tốt cho bác và không tương khắc với bà nhà.
Mà bác mua cả hai xe màu đỏ (hỏa) rồi thì cũng tạm được, không xung khắc với mạng của 2 vc. Chỉ là không tối ưu theo ngũ hành mà thôi.
Thiển ý của em là vậy.
Rất cám ơn bác

Tập Lái
22/11/14
6
6
3
Nhờ bác tư vấn, em sinh năm 1979, vợ em 1986, cả hai vợ chồng đều mệnh hỏa, ngoài xe màu đỏ và xanh thì xe màu trắng có hợp không bác? ngoài ra em hỏi thêm bác màu xanh đá của Mazda 6 em có hợp không ah?.
Thank bác

Tập Lái
5/5/14
15
19
3
Em sinh năm 1987 mạng Hỏa các bác tư vấn cho em màu xe thích hợp với ạ. Cá nhân em thì thích màu Vàng Cát