Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

Ôi chị hocap mở thớt này hay quá. Em thấy hiện nay rất nhiều bác làm Kinh tế quan tâm & nghiên cứu về Phong Thủy, em cũng muốn tìm hiểu nhưng không biết bắt đầu từ đâu. May quá trong OS lại có ngay 1 thớt thế này, chị coi giúp em với ah (ưu tiên cho người nhà nha chị :D).

Họ và tên : Phan Quốc Minh (7/7/77)
Sinh ngày 21 , Tháng 5 , Năm Đinh Tỵ
Giờ Tý
Âm Nam
Cục : Thủy Nhị Cục
Mệnh : Sa Trung Thổ (Đất Lẫn Trong Cát)
Sao chủ mệnh : Vũ Khúc
Sao chủ thân : Thiên Cơ

Lượng Chỉ : 3 Lượng 7 Chỉ

(Nguồn: search từ trang tử vi trên mạng theo đúng giờ, ngày tháng năm sinh [8D])
Chị coi giúp em, mạng em hợp với màu gì. Hôm nọ bác bomdien có nói với em là em đi xe màu bạc hình như không hợp tuổi/ phong thủy...

Cho em hỏi giả sử mạng hợp màu xanh thì cụ thể là xanh gì, để ngoài cái màu xe, sau này may mắn mở cty hay gì gì đó còn biết đường mà design màu cho logo :D

Cám ơn chị trước!

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Nếu 7777 mạng Thổ thì nên mua màu xe theo thứ tự sau :

Thế là màu đỏ là tốt nhất .. sinh nhập theo nguyên tắc tương sinh , hoả sinh thổ nên mình dùng xe màu đỏ , nàu cam sẽ sinh sôi nảy nỡ . Mình được dưỡng .
Màu nâu màu vàng là màu hành thổ tốt thứ nhì
Màu xanh nước biển màu tương khắc .. nhưng là không sao
Màu bạc , màu đen .. không tốt
Màu xanh rêu .. không nên mua ( khắc )
( còn xem phong thuỷ làm nhà , hướng bếp , người cộng tác làm ăn thì xem sau nhé ... dài lắm luôn .
Có việc khắc chế là mua hộp khăn giấy vuông , lọ hoa màu vàng . bình đất nung nhỏ đặt trong xe sẽ tăng yếu tố thổ , giảm yếu tố thuỷ là màu xe . ( bài này thaoarch tư vấn hocap đó ) .
Quần áo , nâu kem vàng đỏ ...
( thế nên hocap đang tìm xe màu đỏ và màu cam mà chân dài nên khó quá chừng luôn vì muốn tốt rẻ bền mà )
MInh sang thớt khi nữ lái xe của mình trang 7 có hình vòng tròn ngũ hành tương sinh tương khắc hay lắm , hocap không copy qua được .

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: ShinSpears
Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

Thôi xong, số mình sao nó toàn hợp với màu hoa lá cành thế nhỉ (đỏ - cam - vàng) :D

Vụ khắc chế xe màu bạc hay quá, còn món nào dễ tìm hơn 3 món trên nhờ chị tư vấn cho. Chứ 3 món trên nó sao sao í, có món nào gắn trên xe đàn ông lái mà nó oách chút không chị [8D]

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

pqm7777 nói:
Thôi xong, số mình sao nó toàn hợp với màu hoa lá cành thế nhỉ (đỏ - cam - vàng) :D

Vụ khắc chế xe màu bạc hay quá, còn món nào dễ tìm hơn 3 món trên nhờ chị tư vấn cho. Chứ 3 món trên nó sao sao í, có món nào gắn trên xe đàn ông lái mà nó oách chút không chị [8D]

Để chị hỏi thầy nhé .. hay em đeo thật nhiều vàng trên người ( hi hi ) .. kẹt đâu bán đó .nếu không muốn vẽ tuồng cho xe .
xe của hocap cũng bị khắc mạng và thầy hướng dẫn như thế .. bữa trước đặt 1 cây SJC trong xe , đưa xe đi rửa, giao chìa khoá cho tiệm và mình đi về nhà .. giật mình chạy hết cả hơi ra tới nơi thấy vẫn còn . Từ đó không để trong xe mà đeo vào người khi đi xa . Nên tư vấn em đeo trên người cho chắc . ...
, còn OX thi chị mua cho 1 dây chuyền vàng bắt đeo lên cổ mỗi khi đi xa ( thật 100 % ) bữa off ơ Loc an thấy OX chị đeo dây chuyển không ... ! cứ đi xa là chị bắt đeo và phải nghe lời thôi ( nghe buồn cười nhưng mà thật 100 % luôn .

• Like
Reactions: Roll and Roll
Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

Bổ sung cái hình của bác ThaoArch (trang 7) sang giúp chị HoCap [8D]

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Em bổ sung thêm cái hình để mọi người nhìn rõ dãy màu.

Tư vấn  màu xe theo cung mệnh (ngũ hành )

Theo nguyên lý Ngũ Hành, môi trường gồm 5 yếu tố: Kim (kim loại), Mộc (cây cỏ), Thủy (nước), Hỏa (lửa), Thổ (đất) và mỗi yếu tố đều có những màu sắc đặc trưng.

- Màu Kim gồm: màu sáng và những sắc ánh kim
- Màu Mộc: màu xanh, màu lục
- Màu Thủy gồm: màu xanh biển sẫm, màu đen
- Màu Hỏa: màu đỏ, màu tím
- Màu Thổ gồm: màu nâu, vàng, cam
Câu hỏi đặt ra là:
1. Chọn màu theo đúng mạng của mình hay chọn màu tương sinh với mạng của mình thì tốt hơn?
VD: em mạng Thổ thì ưu tiên 1 là màu vàng/ cam hay màu Đỏ (tương sinh)?

2. Giả sử hợp nhất là màu Đỏ, cả một dãy màu Đỏ (mấy tỷ, mấy triệu code màu Đỏ) ==> biết Đỏ nào chính xác hợp với mạng của mình ah?

Chủ đề này hấp dẫn, hỏi sâu tý [8D]

• Like
Tập Lái
17/3/09
11
0
0

Chào chi hocap
Đọc baì nầy cũng thấy hay hay , cũng xin chị cho ý kiến giúp , Tôi tuổi Thìn (1964 ) mạng Hoả , vậy phai chọn xe maù gì ? Vậy nếu xe tôi maù xanh lơ rôì thì phaỉ khắc chế ra sao? Bà cả tôi 1966 hợp vôí maù naò ? Tôi cũng mơí laí xe được khoảng 1 năm nay nhưng đi rất ít , chắc hôm naò cũng phaỉ nhớ chị chỉ giaó thêm

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

<h2>2. Giả sử hợp nhất là màu Đỏ, cả một dãy màu Đỏ (mấy tỷ, mấy triệu code màu Đỏ) ==> biết Đỏ nào chính xác hợp với mạng của mình ah?

Chủ đề này hấp dẫn, hỏi sâu tý [8D] </h2> 4so7 hỏi hay lắm , Việc màu sắc và ngũ hành đối với từng con nguời trong công việc , vận hạn , sức khoẻ thì rất nhiều và phải chuyên sâu .
Đây là mình chọn tuơng đối 5 màu cơ bản tuợng trưng cho 5 hành thôi .
Mỗi mạng thổ cũng có 3 đạng : Sa trung thổ , bích thuợng thổ , đại trạch thổ
Sa trung thổ là đất bãi bồi , đất cát theo suy luận của mình là khu đất doi lên cua mặt nuớc khu đất bồi hay cát đáy sông nên chọn màu đỏ nguyên bản .
Đai trạch thổ nên chọn màu đỏ pha nâu vàng = đỏ da cam ( Gần mạng hoả )
Bívh Thụơng thổ là đấtVách tuờng chọn màu đỏ nghiêng tím ( gần hành kim )
Và cứ thế mỗi nguời tự luận theo hiểu biết của mình .
Nhưng nếu nghiên cứu chi tiết tỷ mỷ quá thì thầy phong thuỷ hết đát sống đấy 7777 ơi .
Và đây là ngụ hành liênquan đến vạn vật đời sống rất hay .
Vi du nguời mạng thổ sẽ hap số 58 2 hay tính ngùoi mạng thổ rất cân bằng
Tự tham khảo
http://vi.wikipedia.org/wiki/Ng%C5%A9_h%C3%A0nh

thaoarch mới là chuyên gia nói về điều chỉnh tăng giảm khắc chế nếu chọn màu không đúng .
Nhưng màu mà mình thích lại không phải màu hợp thì làm thế nào ... ôi lĩnh vực này vô cùng hay nhé . Để từ từ hocap nghiên cứu đưa lên trả lời các bác .

• Like
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

Bài này hocap sưu tầm bên đia ốc online nhé . Thấy hay nên copy vào máy ...

Việc lựa chọn màu theo sở thích hay chọn màu theo nguyên lý Ngũ Hành trong phong thủy là hai phương pháp khác nhau nhưng cùng chung một kết quả. Chúng tôi sẽ đưa ra một số ví dụ giúp bạn hiểu và hình dung thêm về màu sắc trong Ngũ Hành của thuật phong thủy được áp dụng trong kiến trúc.

Gia chủ mệnh Kim nên sử dụng tông màu sáng và những sắc ánh kim vì màu trắng là màu sở hữu của bản mệnh, ngoài ra kết hợp với các tông màu nâu, màu vàng vì đây là những màu sắc sinh vượng (Hoàng Thổ sinh Kim). Những màu này luôn đem lại niềm vui, sự may mắn cho gia chủ. Tuy nhiên gia chủ phải tránh những màu sắc kiêng kỵ như màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa khắc Kim).

Cũng tương tự như vậy, gia chủ mệnh Thủy nên sử dụng tông màu đen, màu xanh biển sẫm, ngoài ra kết hợp với các tông màu trắng và những sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim sinh Thủy). Gia chủ nên tránh dùng những màu sắc kiêng kỵ như màu vàng đất, màu nâu (HoàngThổ khắc Thủy).

Gia chủ mệnh Mộc nên sử dụng tông màu xanh ngoài ra kết hợp với tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen sinh Mộc). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu trắng và sắc ánh kim (Màu trắng bạch kim khắc Mộc).

Gia chủ mệnh Hỏa nên sử dụng tông màu đỏ, màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh Mộc sinh Hỏa). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hỏa).

Gia chủ mệnh Thổ nên sử dụng tông màu vàng đất, màu nâu, ngoài ra có thể kết hợp với màu hồng, màu đỏ, màu tím (Hồng Hỏa sinh Thổ). Màu xanh là màu sắc kiêng kỵ mà gia chủ nên tránh dùng (Thanh Mộc khắc Thổ).

Nắm được các quy luật trên kết hợp cùng kiến trúc sư, bạn sẽ có được đúng màu sắc hợp với Ngũ Hành của mình.

Như vậy suy ra xe cũng thế . !

• Like
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12

th.man nói:
Chào chi hocap
Đọc baì nầy cũng thấy hay hay , cũng xin chị cho ý kiến giúp , Tôi tuổi Thìn (1964 ) mạng Hoả , vậy phai chọn xe maù gì ? Vậy nếu xe tôi maù xanh lơ rôì thì phaỉ khắc chế ra sao? Bà cả tôi 1966 hợp vôí maù naò ? Tôi cũng mơí laí xe được khoảng 1 năm nay nhưng đi rất ít , chắc hôm naò cũng phaỉ nhớ chị chỉ giaó thêm

Bà xã mạng Thuỷ , anh lại mạng hoả .. bác xem lại bài em post ở trên nhưng không phải hoả nào cũng khắc thuỷ và thuỷ nào cũng diệt hoả đâu ( chủ đề này rộng lắm , mà tầm hiểu biết của hocap thì hạn hẹp ) ,
Theo quan điểm cua nguời á đông thì sơn chủ tính theo bản mệnh đàn ông . như vậy mọi việc trong nhà và mày sắc xe tính theo mạng hoả ( vụ này hơi bị trọng nam khi nữ à ). Nhưng đã mặc định như thế thì cứ thế mà theo thôi bác .
Bà xã mạng thuỷ nếu của hàng cửa hiệu riêng thi mới xem theo mạng bà xã anh ạ .

Các bác đã qua hồngkong thì biết 100 % vấn đề nào cũng phải theo phong thuỷ .. đựa vào phong thuỷ để tồn tại. Đôi lúc thấy như hơi kỳ quặc .
Riêng lái xe mới đi 1 năm mà đi những đâu và mình tin vào bản thân mình tới đâu và tự vuợt qua nguỡng tâm lý thì sẽ đi tốt bác ạ .
Mình kể 1 chuyện có thật của hocap hồi tết 2008 . Mình và cô em gái chạy civic chở ông anh rể từ SG về BMT .. hình như xấu hổ vì có 2 cô em lái xe chở anh rể nên ngay khi ra tết 2008 anh rể đã đi học lái xe ngay và bây giờ đã mua xe tự lái rồi . chạy vẫn còn quờ quạng lắm . Anh rể nói .. thấy dì chạy đã quá mà anh là đàn ông , không lẽ đi đầu cũng nhờ dì chở ngại quá thế là .. học . anh mình cũng tập lái và lái khi 46 tuổi .

Tập Lái
17/3/09
11
0
0

Như vậy thì mình phaỉ chọn maù xanh rêu hoặc maù đỏ phaỉ không , hocap ? Nhưng caí bất tiện ở đây là mình laị không thích cả 2 maù trên lắm , ( đôi lúc phaỉ nói là ghét ), vậy thì còn maù bạc và maù vàng cát thì có tạm ổn không ?(Mình mơí mua xe CRV được 4tháng nay maù xanh lơ và rât thích nó )