Tập Lái
17/3/09
11
0
0
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

thực sự là mình là dân cơ khí , đang làm việc trong ngành Giao thông , trước đây khi mơí tốt nghiệp thì đã tập laí rôí , nhưng thơì bấy giờ ( hơn 20 năm trước cơ ) xe ngoaì đường phaỉ noí là rất ít , bây giờ thì quá nhiều , có xe CQ thì củng có laí xe luôn nên không quan tâm lắm , bây giờ mơí mua xe để tranh thủ chở vợ con về nội ngoaị chủ yêú là thứ 7 - Cn và tập laí laị nên thâý đương đông quá thì ngaị .

Hạng B1
17/7/07
82
0
6
14

Mời các bác vô đây có đầy đủ hết
[link]http://phongthuy.vietaa.com/[/link]

Theo em nghĩ là vầy : Việc chọn màu xe theo thuyết ngũ hành là để tham khảo cho vui là chính. Cho nên nếu ta đã thấy thích và cảm giác (trực giác) yên tâm khi gần gủi với chiếc xe thì cứ chiều ham muốn của mình thôi :)

Hạng D
6/12/06
1.217
16.867
113
40

các mạng này tính theo tuổi dương hay tuổi âm vậy các bác?ví em sinh vào tháng 1 nên ko biết tính theo tuổi nào.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11

Tính theo tuổi âm .
Đúng tham khảo cho vui thôi nhưng nếu để làm ăn lớn muốn thuận lợi thì nên đi xem thầy . Mình tư vấn là cho vui và chính là nếu mình đi xe không hợp mạng , bỏ thêm vài đồ vật trang trí vào mà khắc chế thì cũng hay chứ bác .
Bây giờ kể cả tuyển nguời vào những vị trí quan trọng nguời ta đều xem nhân tuớng học và cung mệnh , xem có hợp với Giám đốc hay không .
Xe là ngôi nhà thứ hai nên việc đi xe thuận theo phong thuỷ để công việc mình hanh thông thì tại sao lại không nhỉ . Ngay bản thân hocap vẫn mê mệt xe màu đen và định bụng sắm thêm 1 em màu đen nữa rồi sắp đặt tý ty theo lời của thaoarch nè .

• Like
Reactions: ShinSpears
Tập Lái
22/3/09
22
0
0

Em mà cầy cuốc có xiền mua xe là thích lắm rùi,không có dám chọn lựa màu xe như sách nói được.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11

th.man nói:
Như vậy thì mình phaỉ chọn maù xanh rêu hoặc maù đỏ phaỉ không , hocap ? Nhưng caí bất tiện ở đây là mình laị không thích cả 2 maù trên lắm , ( đôi lúc phaỉ nói là ghét ), vậy thì còn maù bạc và maù vàng cát thì có tạm ổn không ?(Mình mơí mua xe CRV được 4tháng nay maù xanh lơ và rât thích nó )

Đúng rồi nếu bác mạng hoả nên chọn màu xanh của mộc . , bác mua màu xanh lơ thi đúng màu mộc là màu sinh rồi mà .. màu tốt nhất đối với mạng hoả còn gì nữa

không tốt không xáu : Màu kim ( hoả tiêu kim ): Màu trắng màu bạc
Màu kỵ ( màu Thuỷ ) den xanh duơng .

• Like
Reactions: kimsonvu
Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11

pqm7777 nói:
Thôi xong, số mình sao nó toàn hợp với màu hoa lá cành thế nhỉ (đỏ - cam - vàng) :D

Vụ khắc chế xe màu bạc hay quá, còn món nào dễ tìm hơn 3 món trên nhờ chị tư vấn cho. Chứ 3 món trên nó sao sao í, có món nào gắn trên xe đàn ông lái mà nó oách chút không chị [8D]
Hồ lô ngọc và xâu 3 đồng tiền may mắn treo trên guơng ( chị cũng đang đi tìm mua đấy ) .

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Chào bác hocap, bác mở mục này hay quá. Mấy hôm nay bà cả cứ chỉ chiếc nọ, chiếc kia bảo đẹp còn tui săm soi đặc tính kỹ thuật (đối với xe cùng mức giá) nhưng bà cả không chịu. Lại còn ra lệnh ông không nghe thì khỏi mua, ra muống mua cho ông ăn suốt ngày đâu có sao. Vậy xe mua theo tuổi vợ hay chồng vì bà ấy là người sử dụng và nuôi cả nhà và tui chỉ làm tài thôi. Mong bác chỉ giáo nhé.

Hạng B2
5/12/06
409
75
28

em thì cũng quan tâm đến việc coi phong thuỷ, bác hopcap giúp em nhé:
em mạng Thuỷ: màu xanh, đen
còn bà cả của em thì mệnh Kim: chọn màu sáng
vậy em nên mua xe màu gì để hợp mệnh của 2 đứa đây bác hocap

Last edited by a moderator: