Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11
Re:Tư vấn Mua màu xe theo cung mệnh của chủ xe ( theo ngũ hành )

coc_gia nói:
Bác hổ xem hộ cho nhạc phụ em với

Bố vợ em sinh nam 1955,
Mẹ vợ em sinh năm 1959..

Màu xe nào thì hợp ạh....

thanks

ai đứng chủ xe thì mới xem nguời đó bác ơi . Xe thì bao giờ cũng cả nhà cùng đi mà . nếu hai vợ chồng khắc nhau thì mình tính cái màu nào tốt nhất có thể

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
11

th.man nói:
hocap nói:
th.man nói:
Như vậy thì mình phaỉ chọn maù xanh rêu hoặc maù đỏ phaỉ không , hocap ? Nhưng caí bất tiện ở đây là mình laị không thích cả 2 maù trên lắm , ( đôi lúc phaỉ nói là ghét ), vậy thì còn maù bạc và maù vàng cát thì có tạm ổn không ?(Mình mơí mua xe CRV được 4tháng nay maù xanh lơ và rât thích nó )

Đúng rồi nếu bác mạng hoả nên chọn màu xanh của mộc . , bác mua màu xanh lơ thi đúng màu mộc là màu sinh rồi mà .. màu tốt nhất đối với mạng hoả còn gì nữa

không tốt không xáu : Màu kim ( hoả tiêu kim ): Màu trắng màu bạc
Màu kỵ ( màu Thuỷ ) den xanh duơng .
Cảm ơn rất nhiều về góp ý cuả hocap , nhưng xanh lơ ( xanh nước biển nhạt ) thì thuộc hành thuỷ mà hocap ?

Gia chủ mệnh Hỏa nên sử dụng tông màu đỏ, màu hồng, màu tím ngoài ra kết hợp với các màu xanh (Thanh Mộc sinh Hỏa). Gia chủ nên tránh dùng những tông màu đen, màu xanh biển sẫm (nước đen khắc Hỏa)... như vậy bác đang đi xe màu khắc với mình rồi hả
Vụ này để hỏi thaoarch xem khắc chế như thế nào , ví dụ em mạng mộc đi xe màu đen là khắc nhưng là do thổ khắc ( kèp trên nên không xấu lắm ) Nhưng nêu mạng Hoả mà đi xe mang thuỷ là bikhắc rồi , để nhờ chuyên gia tư vấn xem ntnào nhé

• Like
Reactions: khoalongvu
Hạng B2
28/9/06
257
1
0

Dạ bác cho em hỏi làm sao biết mình mạng nào ạ

• Like
Reactions: khoalongvu
Hạng B2
22/12/06
211
0
16
X`iGi`n

bác Hocap cho em hỏi, Ba Mẹ em đều sinh năm 1958 ,mua xe màu gì thì hợp ạh! thanks bác!

tsx
Hạng C
4/8/05
507
3
18
Thành phố mang tên Bác

Chị cho em hỏi em mạng hoả tuy tương sinh là Mộc sinh hoả nhưng em thường lại ko thích màu xanh nên em lấy màu vàng kim ( grandis ) là hoả sinh thổ. EM nghĩ tương sinh là tốt thôi nhưng khi đọc kỹ bài của chị em thấy tương sinh có 2 loại là sinh xuất và sinh nhập. Nếu xuất là hại thì nhập là lợi nhưng nếu mình lợi thì cái xe sẽ thành hại mất?? em thấy nó có vẻ nhập nhằng giữa tương khắc và tương sinh quá. Bởi nếu chọn theo tương khắc là Hoả khắc kim thì cái xe cũng vẫn hư nhiều, tương sinh mà sinh xuất thì cái xe lại cũng hư....đáng lẽ phong thuỷ chỉ nên để là tương sinh là có lợi chắc dễ hơn, hành mình sinh hay hành sinh mình cũng tốt chứ như chị nói là mộc đúng màu xanh thì chịu, Grandis chẳng có màu xanh để mua, mê xe chắc chỉ đi dc Matiz và Fiat Sienna thôi, em thấy có 2 chiếc này có màu xanh chứ ít hãng làm xanh lá cây lắm....chị giải thích giúp em cái, em đi màu vàng cát em có bị sao ko?( hành em sinh xuất )

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

BimBer nói:
bác Hocap cho em hỏi, Ba Mẹ em đều sinh năm 1958 ,mua xe màu gì thì hợp ạh! thanks bác!

Xin chào cả nhà, hôm nay mới lọ mọ qua shop của chị hocap được :D Không ngờ chị hocap làm ăn khấm khá quá xá
Theo phân công của chị hocap , vì bận đi công tác nên em xin phép được trả lời thay cho chị :

2 bác sinh năm 1958 Mậu Tuất - mạng Mộc. Theo ngũ hành : Thủy sinh Mộc nên chọn xe có hành Thủy : màu đen, xanh dương là tốt nhất ngoài ra có thể chọn màu xanh rêu ( màu này hơi hiếm ) - hành mộc cùng mệnh với gia chủ . Tuyệt đối tránh dùng xe màu trắng, xám bạc, vàng ánh kim ( hành Kim khắc Mộc)

Chúc bác chọn xe như ý

• Like
Reactions: ShinSpears
Hạng B2
22/12/06
211
0
16
X`iGi`n

cảm ơn bác Thaoarch nhiều lắm!

Hạng C
29/3/05
814
137
43
51

tsx nói:
Chị cho em hỏi em mạng hoả tuy tương sinh là Mộc sinh hoả nhưng em thường lại ko thích màu xanh nên em lấy màu vàng kim ( grandis ) là hoả sinh thổ. EM nghĩ tương sinh là tốt thôi nhưng khi đọc kỹ bài của chị em thấy tương sinh có 2 loại là sinh xuất và sinh nhập. Nếu xuất là hại thì nhập là lợi nhưng nếu mình lợi thì cái xe sẽ thành hại mất?? em thấy nó có vẻ nhập nhằng giữa tương khắc và tương sinh quá. Bởi nếu chọn theo tương khắc là Hoả khắc kim thì cái xe cũng vẫn hư nhiều, tương sinh mà sinh xuất thì cái xe lại cũng hư....đáng lẽ phong thuỷ chỉ nên để là tương sinh là có lợi chắc dễ hơn, hành mình sinh hay hành sinh mình cũng tốt chứ như chị nói là mộc đúng màu xanh thì chịu, Grandis chẳng có màu xanh để mua, mê xe chắc chỉ đi dc Matiz và Fiat Sienna thôi, em thấy có 2 chiếc này có màu xanh chứ ít hãng làm xanh lá cây lắm....chị giải thích giúp em cái, em đi màu vàng cát em có bị sao ko?( hành em sinh xuất )

Chào em, anh cũng tạm thời chưa thống nhất quan điểm với chị hocap về sinh xuất tốt hơn hay khắc xuất tốt hơn.

Theo quan điểm của anh trong ngũ hành phải là tương sinh mới tốt nhất, trong tương sinh mới chia làm 2 là sinh nhập & sinh xuất trong đó sinh nhập tốt hơn. Tương tự tương khắc có 2 loại : khắc nhập & khắc xuất, trong đó khắc xuất thì đỡ hơn khắc nhập.

Vì vậy khi xét mối tương quan ngũ hành ta phải ưu tiên chọn tương sinh truớc, nếu bất khả kháng nằm vào trường hợp tương khắc thì ta mới xét là khắc nhập hay khắc xuất từ đó có biện pháp để khắc phục

Em mạng Hoả, xe màu vàng kim thuộc hành Kim mà Hoả khắc kim nên ko tốt lắm ( tuy nhiên do là khắc xuất: Hoả khắc xuất Kim nên đỡ hơn là bị khắc nhập ), nếu chọn được xe hành Mộc hay Thổ là tốt ( khổ nỗi Grandis thì làm gì có màu nâu, vàng hay xanh lá, rêu )

Last edited by a moderator:

Bác ơi em mạng Thổ vậy chạy xe màu bạc hoặc trắng được ko? Hay là phải Đỏ-Cam-Vàng,và có màu nào khác tốt nửa ko, bác liệt kê ra giúp em với.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

em mạng kim, tất cả xe trong nhà đều màu bạc, hoặc ánh bạc, nhà ốp gạch nâu và vàng hết vậy thì có đúng bài không bác Hổ Cạp ơi!
Theo bảng ngũ hành thì mạng kim xe cộ, nhà cửa thì màu sắc nên thiên về màu vàng và nâu, kế đó là trắng, bần cùng bất đắc dĩ mới chọn xanh lá phải khôgn bác?