Tập Lái
23/2/14
15
0
1
Kính gởi Osers,
Mình ở Phan Thiết, định mua Toyota Vios 2014. Mình muốn vay từ công ty tài chính Toyota khoảng 300 triệu để mua Vios bản G. Vì lý do vay từ Toyota nên mình muốn tham khảo hình thức vay và cách giải ngân này để mang xe về. Anh/chị nào có thể tư vấn giúp mình chi tiết các bước không?

Theo mình nghĩ là bước đầu tiên, mình đến đại lý Toyota ở TPHCM ký hợp đồng đặt cọc mua xe với Toyota. Khi có xe về đại lý, mình đến để làm hợp đồng mua xe, cung cấp các giấy tờ xác minh cần thiết. Rồi đại lý hẹn tới ngày, sẽ có nhân viên lái xe không biển số cùng với mình tới Bình Thuận để đăng ký biển số, kiểm định. Chi phí đóng trước bạ, kiểm định là mình chịu. Khi có biển số rồi, nhân viên cùng mình lái xe về lại TPHCM, tại đại lý sẽ làm thủ tục giải ngân với công ty tài chính Toyota (nhập số khung, biển số, giữ lại giấy xe, nhân viên làm cho mình 1 bản giấy xe photo công chứng cho mình) và mua bảo hiểm theo chỉ định của bên cho vay. Sau đó mình tự lái xe về lại Bình Thuận. Như vậy có đúng không ạ?

Mình định vay thời gian 2 năm, nhưng nếu sau khoảng 1 năm, mình có tiền để trả hết để tất toán khoản nợ với công ty tài chính Toyota thì có được không?

Nhờ anh/chị tư vấn PM giúp mình, mình chân thành cảm ơn!

Hạng B1
10/4/12
90
0
18
41
Cơ bản là đúng rồi đó bác. Nếu bác vay 2 năm mà sau 1 năm bác tất toán thì được đó. Công ty tài chính Toyota (TFS) có 2 loại lãi suất (có phạt trả trước và không phạt), nếu bác chọn trả trước không phạt thì lãi suất cao hơn 1 chút xíu thôi. Bác có số điện thoại cho e để tư vấn kỹ hơn nhé.

Tập Lái
23/2/14
15
0
1
Em cám ơn anh Mẫn, còn việc đi lấy biển số có phải đúng như cách em nghĩ không? vì nếu chạy tới chạy lui vậy thì em cảm thấy hơi mất thời gian quá với cách mua xe mà chưa có đủ tiền phải đi vay :(

Tập Lái
27/2/14
10
0
1
www.muabanxetoyota.net
Mình là nhân viên kinh doanh bên Toyota An Thành.
Bạn có thể cho mình số điện thoại để mình có thể tư vấn rõ về mức lãi suất và hình thức vay của Tài Chính Toyota (TFS).Hoặc bạn có thể PM cho mình qua số điện thoại: 0908 747 107 để mình tiện liên lạc.
Thanks bạn nhiều.

Hạng B2
6/5/09
364
3
18
mình thấy bác cũng rành về thủ tục mua xe qua ngân hàng rồi.
còn việc lấy biển số thì chạy tới chạy lui như bác nói thật ra nằm ở chỗ lúc đó bên ngân hàng chưa trả tiền cho bên bán xe nên họ phải chạy xe về công ty thui, đợi khi bác lên ngân hàng kí giải ngân, tiền nổi lên tài khoản công ty thì bác nhận xe...
còn nếu bác ko muốn mất công xe chạy tới chạy lui thì bác yêu cầu nhân viên nhân viên đăng kí ở lại Phan Thiêt đợi bác kí giải ngân xong rồi giao xe luôn (cái này hơi khó vì chi phí ăn ở, đi lại cho nhân viên đó bác phải chi trả)...

Tập Lái
mình là Mạnh làm việc tại công ty tài chinh Toyota.neu ban muốn biết thủ tụ như thế nao thì hãy nhắn tin vào số điện thoại 0902 825 669 minh sẽ tư vấn cho bạn
chúc bạn sớm mua được xe bạn thích