Cảnh Báo Ức chế trên QL 20

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Chào các bác,

Sáng nay em chở khách đi từ SG đến Định Quán, Đồng Nai mà ức chế quá.

Đi từ SG ra đến Dầu Giây thì ko sao. Đến khi vào QL 20 khoảng 5km thì có 1 cái cầu nhỏ đang thi công nên trước cầu để bảng cấm vượt. Nhưng sau đó chạy hoài chạy mãi mà ko thấy bảng hết cấm vượt :(
Trên đường thì liên tục có các loại xe tải đi với tốc độ siêu rùa bò (có đoạn còn 20 củ chuối trên giờ). Đường chỗ có vạch kẻ, chỗ thì kẻ vạch đứt quãng mà em ko dám vượt vì sợ bị bẫy cái biển cấm vượt kia, đành phải ngậm ngùi liếm đít các anh tải.
Đoạn này lên đến Định Quán rồi, em chịu nhiệt không nổi nên mới lấy đt ra quay, chứ đoạn vừa qua Dốc Mơ, Gia Kiệm còn kinh khủng hơn.

Rồi lại thêm cái vụ có biển Bắt đầu khu dân cư, nhưng lại không có biển hết khu dân cư mặt dù có lúc qua đoạn đường rất vắng, chạy hoài chạy mãi đến khi thấy lại biển Bắt đầu khu dân cư mới biết. Làm em cứ bò trong khi các bác khác đua nhau vượt xe em.

* Từ Dầu Giây vô QL 20 chừng 5km thì có cái cầu nhỏ, trước cầu có để biển cấm vượt, em chạy mãi cho đến khi tới trước cầu La Ngà thì lại thấy biển cấm vượt. nhưng giữa đọan đó em ko thấy biển hết cấm vượt. Bác nào hay đi đường này cho em hỏi có đúng như em thấy không, hay do em thiếu quan sát mà ko thấy biển hết cấm vượt.

Em bonus 1 đoạn về "trạm thu phí" cầu Đồng Nai đang hoạt động

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/1/11
770
178
43
Bình Dương
Trường hợp này khi qua giao lộ mình vượt + chạy 80 được o ? Cãi được v XXX Đ N o ? Các bác bàn thêm riêng mình cũng gặp nhiều tuyến như vậy

Hạng C
11/9/10
555
260
63
Trường hợp này khi qua giao lộ mình vượt + chạy 80 được o ? Cãi được v XXX Đ N o ? Các bác bàn thêm riêng mình cũng gặp nhiều tuyến như vậy
Bác hỏi gì nghe ghê vậy? qua giao lộ theo lẽ thường là phải giảm tốc độ căng mắt mà quan xát sao vượt được bác vừa nguy hiểm vừa phạm luật.

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Khoản 5, điều 14 luật GTĐB đây bác ui:
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

• Like
Reactions: bt_mis
Hạng B2
18/6/14
256
448
63
Đang thi công đoạn này, biển báo rất tùm lum. Tuần nào cũng chạy về nên biết, qua trạm cân mới có biển hết KDDC.

• Like
Hạng F
24/11/13
9.041
53.317
113
K bị xxx lụm là hay rồi bác, chủ yếu là có bị xxx lụm hay k thôi, chứ lụm 1 phát là đi toi cuốc xe :(

• Like
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bò và mở nhạc để hưởng thụ cảm giác ngồi xe hơi và xe 2b đi bác.. khúc này chim mồi.. xxx bẩn nhiều vô lượng :) xe cộ chẳng có gì phải gấp cmn gáp

• Like
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Chào các bác,

Sáng nay em chở khách đi từ SG đến Định Quán, Đồng Nai mà ức chế quá.

* Từ Dầu Giây vô QL 20 chừng 5km (qua cây xăng Quang Trung, đoạn đang làm) thì có cái cầu nhỏ, trước cầu có để biển cấm vượt, em chạy mãi cho đến khi tới trước cầu La Ngà thì lại thấy biển cấm vượt. nhưng giữa đọa, đó em ko thấy biển hết cấm vượt. Bác nào hay đi đường này cho em hỏi có đúng như em thấy không, hay do em thiếu quan sát mà ko thấy biển hết cấm vượt.
Cảm ơn các bác.
Bác thấy như vậy là đúng rồi. Có biển cấm vượt trước cái cầu này, khi chạy qua đoạn dốc cong là sẽ có ngay biển hết cấm vượt. Tuy nhiên bây giờ đường đang làm nên người ta gỡ mất biển này, chỉ còn cái cột. Vì vậy mà bác phải bò là phải.
Xem hình dưới
Ức chế trên QL 20

Ức chế trên QL 20