Hạng B2
12/3/14
194
94
28
Hôm qua em chở cả gia đình đi Tây Ninh, xuất phát từ TDM, Bình Dương qua Tỉnh lộ 8. Đến đoạn cách Cầu Vượt Củ chi khoảng 3km (hướng BD-Củ Chi) em vượt xe tải ở đoạn vạch kẻ đường nét đứt. Vừa vượt xong khoảng 100m, em hên gặp 2 đ/c xxx áo vàng chỉ cạp nong vào xe em. Nghĩ thầm trong bụng có dịp để thực tập và trãi nghiệm kiến thức bấy lâu nay học hỏi, tích góp của các bác chia sẽ trên OS. Em dừng xe tắp vào lề, vẫn ngồi trên xe chuẩn bị giấy tờ xe, mở ghi âm và xuống xe…
Xxx: chào em cho có lệ và a cho ktra giấy tờ
Em: thông báo lỗi đi a !
Xxx: a vượt xe tải !
Em: vậy hả đồng chí? đ/c cho biết tôi vượt đoạn nào? và đề nghị đc chỉ dùm biển cấm vượt ở đoạn này!
Xxx: ở đoạn kia kìa (chỉ đoạn e mới vượt xong), biển cấm vượt nằm ở cách đây 2km..hehe..
Em: Vậy tôi sẽ chở đc lại đoạn đó và chỉ cho tôi xem biển cấm vượt nhé. Đoạn tôi vượt vạch kẻ đường nét đứt, và tôi vượt trong điều kiện an toàn và có tín hiệu đèn khi vượt đầy đủ mà đ/c
Xxx2: Anh chỉ được vượt 2 bánh xe thôi, vượt nguyên xe như vậy là sai!!!blala
Em: Đ/c nói vậy tôi k đồng ý….(em nhắc lại câu trên) nếu đ/c thấy vậy là sai, tôi đề nghị đ.c cứ lập BB tôi sẽ ghi ý kiến và lên đội của các đ/c giải quyết sau vì tôi đang vội.
Xxx 1: A đi đâu? ;làm ở đâu?
Em: Tôi chở gđ đi TN có việc, còn làm ở đâu k quan trọng.…
Xxx: A lam CA BD ha?
Em: im lặng….xem giấy tờ of e xong và nói thôi anh đi đi….Em bắt tay “thân mật” với xxx và lên xe tiếp tục hành trình..

Hạng B2
12/3/14
194
94
28
e cũng hay đi đường đó lắm đó nhưng chưa gặp xxx. nhà e ở VTàu hay chở vợ về TN lắm. hôm nào có dip đi ngang đó a e mình uống cf trao đổi kinh nhgiệm nhe bác? đúng là OS muôn năm.
Ok bác, e ở Thủ Dầu Một, Bình Dương số DT e 0919388739 có dịp bác đi BD a e làm ly cf nhé !

• Like
Reactions: hlam2006
Hạng B2
24/9/14
327
193
43
35
ok! tết tây này e chở vợ về TN nè, định đi trạm 2 coi XXX chơi nhưng bác nói vậy thì e đi đường cầu phú cường vậy! mà bác sinh năm mấy? đi xe gì vậy?

• Like
Reactions: hlam2006