Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
Hôm nay có tý thời gian rảnh,post hầu các bác một ít hình ảnh nữa.

Tòa Án của Tp Trichy.

Bệnh viện " Chúa Hài Đồng"

Cây me (để nấu canh chua) to như thế nầy đây

Trường Trung Học đệ nhị cấp (Nguyên văn là : Higher Secondary School)

Tại Ấn độ mọi ng có tập tục gắn tên chủ nhân vào cổng của nhà riêng (Sàigon ngày xưa cũng vậy), đây là 1 gia đình trung lưu tại Ấn.

Và đặc biệt là họ thờ bò nên bò lang thang khắp nơi...ị tứ lung tung. Nhạc sỉ họ Trịnh mà ở đây có lẻ đã không sáng tác được bài "Đàn bò vào thành phố" rồi.

Hôm 26/10 là ngày lể Diwali của Ấn Giáo(Hindu) mọi người vui chơi, đốt pháo hệt như giao thừa ở VN ngày xưa.

Vô tình gặp hai chàng nghệ nhân biểu diễn và bán dạo trống tay trên đường phố, thật vui vẻ và cũng rất nghệ sỉ.

Nhìn thấy ngôi nhà hoang giữa thành phố cũng hơi ngạc nhiên, Saigon không thể có thế nầy đâu.

Hẹn các bác lần tới nha.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
gakho nói:
@Polts,
Bác học ở Ấn lâu chưa? Học gì bên nầy vậy bác? tui cung ở cùng bang, Trichy city nè.
Cách đây 5 năm công ty em đầu tư một dây chuyền máy của Ấn nên em được cử đi theo dự một khóa huấn luyện về thiết bị tại cty chế tạo máy Lakshmi bác ạ. Nơi em ở nghe nói là cái nôi của công nghiệp dệt Ấn Độ, ở vạy thôi chứ em suốt ngày quanh quẩn ở trong khách sạn kg hà ngại ra ngoài lắm vì thấy xh của họ có cái gì đó rất bí hiểm kiểu tôn giáo mình kg hiểu nổi, bạn bè Ấn thì có vài người, biết nhau rồi thì họ cởi mở hiếu khách nhưng lạ mặt (nhất là phụ nữ) thì khó gần lắm...cảm giác khó tả....khó hiểu...mùi khó ngửi.... À bác chủ ở bên đó có vấn đề gì về sức khỏe hay không? hồi em ở bển cả đoàn đều bị ho như ho gà vì khí hậu quá khô và nóng. Em sợ cái xứ này rồi giờ có cho vàng em cũng kg đi he he....

Hạng D
12/9/11
1.117
25.780
113
POLTS nói:
gakho nói:
@Polts,
Bác học ở Ấn lâu chưa? Học gì bên nầy vậy bác? tui cung ở cùng bang, Trichy city nè.
Cách đây 5 năm công ty em đầu tư một dây chuyền máy của Ấn nên em được cử đi theo dự một khóa huấn luyện về thiết bị tại cty chế tạo máy Lakshmi bác ạ. Nơi em ở nghe nói là cái nôi của công nghiệp dệt Ấn Độ, ở vạy thôi chứ em suốt ngày quanh quẩn ở trong khách sạn kg hà ngại ra ngoài lắm vì thấy xh của họ có cái gì đó rất bí hiểm kiểu tôn giáo mình kg hiểu nổi, bạn bè Ấn thì có vài người, biết nhau rồi thì họ cởi mở hiếu khách nhưng lạ mặt (nhất là phụ nữ) thì khó gần lắm...cảm giác khó tả....khó hiểu...mùi khó ngửi.... À bác chủ ở bên đó có vấn đề gì về sức khỏe hay không? hồi em ở bển cả đoàn đều bị ho như ho gà vì khí hậu quá khô và nóng. Em sợ cái xứ này rồi giờ có cho vàng em cũng kg đi he he....
Có gì mà ngại bác? tui chỉ không ăn được thức ăn của họ thôi, ngoài ra là Ok hết. Mình qua đây còn có thêm nhiệm vụ (tự nhận thôi nha) là quảng bá hình ảnh VN cho ng Ấn nữa, cứ rảnh là tui đi lang thang khắp hang cùng ngỏ hẻm...lạc đường thì móc card visit ra, ngoắc Taxi là ..xong. Có hôm đi đến nữa đêm mới về làm mấy tay quản lý KS hết hồn...hihihi

Hạng C
9/8/06
600
2.628
93
Khi đồng ý họ lắc đầu, không đồng ý cũng lắc tuot...thiệt bó tay.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/2/08
497
5
0
44
em ngán nhất dân ấn nói tiếng anh, cứ như ngậm sỏi trong miệng ấy. như dân Côte d' ivoire hay Bỉ nói tiếng pháp.

em xem trên HBO có bộ phim về 1 anh chàng nào đấy cũng sang ấn làm rồi gặp bao nhiêu thứ ngạc nhiên trong cuộc sống hàng ngày, uống nước vỉa hè bị đau bụng, đi toilette ko có giấy... cuối cùng yêu được 1 cô người ấn:D

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Nhìn Nhà cửa đường xá ở Ấn trông cũng giống Việt Nam mình nhỉ .