Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Vài thắc mắc về Yaris G 2014

Hạng B2
19/6/07
342
152
43
Ninh Bình - Sunshine State
Chào các bác. Em mới lấy Yaris G, nói chung sau khi sử dụng 1 tuần thì em khá hài lòng. Nhưng có một số điểm em không hài lòng là:
1. Đèn không có chế độ auto, nên mỗi lần tắt mở bằng tay rất phiền. Garage bên ngoài có chỗ nào chỉnh lại được không ah?
2. Ghế chỉnh hoàn toàn bằng tay. Kia Morning 2012 ghế đã chỉnh bằng điện hoàn toàn. Toyota đời 2014 mà vẫn chỉnh bằng tay thì khá lỗi thời. Các bác có biết chỗ nào bán ghế có chỉnh điện không ah?
3. Vo lăng e cầm không thấy thoải mái lắm. E muốn thay vô lăng khác nhưng k biết ở đâu bán.
Cám ơn các bác nhiều.

Hạng D
28/9/14
1.195
1.024
113
Nhà Trắng
Mua Toy thi chap nhan vay đi.độ xe lại làm giề.nên hai long voi so tien bo ra.lan tan lan tan là thế nào cung chia tay vo 2 thoi.

Hạng B2
22/10/14
241
417
93
32
Bác vào OS đã 7 năm, mua Yaris G, sao còn thắc mắc làm gì!

Hạng F
22/7/13
8.973
40.213
113
Chào các bác. Em mới lấy Yaris G, nói chung sau khi sử dụng 1 tuần thì em khá hài lòng. Nhưng có một số điểm em không hài lòng là:
1. Đèn không có chế độ auto, nên mỗi lần tắt mở bằng tay rất phiền. Garage bên ngoài có chỗ nào chỉnh lại được không ah?
2. Ghế chỉnh hoàn toàn bằng tay. Kia Morning 2012 ghế đã chỉnh bằng điện hoàn toàn. Toyota đời 2014 mà vẫn chỉnh bằng tay thì khá lỗi thời. Các bác có biết chỗ nào bán ghế có chỉnh điện không ah?
3. Vo lăng e cầm không thấy thoải mái lắm. E muốn thay vô lăng khác nhưng k biết ở đâu bán.
Cám ơn các bác nhiều.
em thấy nhu cầu của bác dzị là bác phải chi ra kha khá à nghen! Bản thân xe dòng phổ thông thì trang bị tiêu chuẩn bi nhiu đó à, bác muốn thêm thì chỉ có nước đi độ thoai!

Hạng B2
19/6/07
342
152
43
Ninh Bình - Sunshine State
em không có nói là hối hận sau khi mua xe Yaris. E rất là hài lòng với số tiền mình bỏ ra. Em đang thắc mắc là em muốn độ thêm những option đó. Bac 911gt3 biết chỗ nào độ những option đó không ah? Còn những comment khác không có ý nghĩa thì xin mod xoá dùm.

Hạng F
22/7/13
8.973
40.213
113
em không có nói là hối hận sau khi mua xe Yaris. E rất là hài lòng với số tiền mình bỏ ra. Em đang thắc mắc là em muốn độ thêm những option đó. Bac 911gt3 biết chỗ nào độ những option đó không ah? Còn những comment khác không có ý nghĩa thì xin mod xoá dùm.
Thật ra mềnh cũng tự kiếm tự order hàng về rồi kiếm thợ ráp thôi bạn ơi! Cái này gọi là DIY nữa vời thôi, nhưng giá tự mò rẻ hơn người ta làm dịch vụ là chắca bác ợ! Hàng Toy e ko rành bác hỏi anh Cuongcualu bên box Siena là ra hết! Bác ấy rất nhiệt tình va yêu xe đó bác

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Hôm qua mới để ý thấy , khi em bấm Lock cửa lại thì đèn đỏ hình chiếc xe và chìa khóa cháy sáng khoản 30 giây sau đó thì nháy sáng và tắt cứ như vậy nháy hoài . Mấy bác cho em hỏi đó là gì vậy ạh , quyển Catalogo của xe em bỏ đâu rồi

Hạng F
22/7/13
8.973
40.213
113
Hôm qua mới để ý thấy , khi em bấm Lock cửa lại thì đèn đỏ hình chiếc xe và chìa khóa cháy sáng khoản 30 giây sau đó thì nháy sáng và tắt cứ như vậy nháy hoài . Mấy bác cho em hỏi đó là gì vậy ạh , quyển Catalogo của xe em bỏ đâu rồi
đèn kích hoạt hệ thống an toàn bảo vệ xe khỏi bị trộm thôi bác! nó nháy 1 lúc tự tắt