Tập Lái
29/7/10
44
42
18
Hôm Chủ Nhật 24/08/2014 em chở gia đình đi đổi gió, chắc là cuối nên các anh "ABCXZY" tranh thủ đứng kiếm chỉ tiêu và bánh mì. Em đi 1 đoạn QL 1A thôi, mà thấy gần cả chục trạm đứng, em đều chấp hành nghiêm chỉnh. Tuy nhiên, đến trạm trên cầu vượt thì em lại bị "Chiếu đèn". Em nghĩ ngay đến cái lỗi mà các anh "ABCXYZ" sẽ phán.

ABC : Nghiêm tay chào em, hiii, hãnh diện quá, lần đầu tiên em thấy mấy anh ấy chào nghiêm trang thế ( EM mặc áo thun và quần jean short )
em : Chào anh, gì vậy anh ??
ABC : Chào anh, anh vi phạm lỗi không bật tín hiệu chuyển làn !! ( Giọng nói đanh thép lắm )
em : Ah, xi nhan đường cong hả anh ??
ABC : Không anh, xi nhan chuyển làn !!
em : Ủa, xi nhan chuyển làn thế nào anh ??
ABC : Khi chuyển làn anh phải bật tín hiệu xi nhan !!
em : Ah ah, mà chổ này có chổ chuyển làn hả anh ?? Trên kia (Em chỉ múc trên cầu cách chổ mấy anh đứng cả trăm mét) có chuyển hướng, tôi đã bật tín hiệu rồi, sau khi chuyển xong, tôi tắt. Tưừ trên đó xuống đấy cả trăm mét, tôi khôgn việc gì phải bật xi nhan theo đường cong cả. Còn ngày cho anh bắt tôi đây, có chổ chuyển làn, khi muốn chuyển làn, tôi mới tiếp tục bật tín hiệu xi nhan.
ABC : im lặng .
Lúc này ông anh em từ xe nhảy xuống, phán cho 1 câu : Mấy ông bắt tầm bậy.
ABC : (nhìn sang)
XYZ : (định chạy lại hỗ trợ cãi lý)
.....
Cuối cùng, ông anh em bảo, "thôi đi" .
em : Tui đi nghen.
ABC : (mặt hầm hầm và chửi thầm gi đó, XYZ thì không hiểu chuyện gì)
Kết quả : mất hết tầm 2 phút, và không dại lấy khẩu phần ăn sáng cả gia đình cho ABCXYZ.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.948
113
bác chủ lần sau nhớ bật ghi âm ghi hình là mấy anh này giảm khí thế 50% rồi ko còn tự tin phán lỗi tào lao nữa

• Like
Reactions: haysongvuive
Hạng D
29/3/12
1.004
249
63
39
Bình Dương
Chiếc xe khách chạy trước bác chủ, hình như quá quen thuộc khu vực này nên em thấy bác ấy xi nhan hết đường cong này luôn và ko bị thổi vào.

• Like
Reactions: phuhaonguyen
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
phai mot ABC gia va mot XYZ ten Thanh tre tre ko bac Chu ? 2 chu dieu la dai uy :)