Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Sau nhiều lần đắn đo suy nghĩ, minh quyết định kết duyên với em Cruze LTZ 2014 vì ngoại hình đẹp và mức giá cạnh tranh so với các em cùng phân khúc. Dù biết tai tiếng của GM ở Việt Nam đã qua nhiều nhưng lúc được nhân viên bán hàng tư vấn mình cũng yên tâm phần nào vì tin rằng GM VN đang cố xây dựng hình ảnh mới trong mắt khách hàng.

Thế nhưng kết quả thì ôi thôi, nhiều cái bức xúc không thể tả được. Mình đã nhiều lần im lặng muốn cho qua nhưng ngẫm nghĩ tiền mình bỏ ra hơn 700 củ để chuốc cái bực vào người là không chấp nhận được. Cho đến hôm nay chịu hết nổi với GM nên mình lập topic này trước là để xả cơn tức, sau là để anh em cảnh giác đừng có bị giống mình.

Mình mua xe lần đầu nên rất kỹ tính, mình chọn xe màu đỏ không có sẵn hàng nên Chevrolet SG phải đặt gần 1 tuần lễ mới có xe. Mình đã yêu cầu không được mang xe mình xuống trưng bày nhưng trong thời gian chờ giao thì Chevrolet Saigon mang xuống trưng bày, với lý do khai trương giới thiệu mẫu Cruze mới 2014. Lúc mình qua xem xe không báo trước thì cửa xe mở dễ dàng, không có khóa gì lại hết, ai muốn đụng chỗ nào thì thoải mái đụng chỗ đó. Sự bực tức của mình dồn đến đỉnh điểm vào hôm nay, sau khi lấy xe về được 1 tuần, xui xẻo cán đinh nên mình lấy lốp dự phòng ra thay. Kết quả là bên Chevrolet Saigon giao cho mình lốp dự phòng của xe bản cũ R16 các bác àh. Giờ mình trách ai? Trách bản thân không kiểm tra kỹ lúc nhận xe chăng? Thiếu chuyên nghiệp đến thế là cùng. Mình gọi lên nhân viên sales thì bảo cái đó do lỗi của bên thủ kho kiểm hàng, bảo chạy xe lên xem xet hỗ trợ. Mình hỏi có cho người mang vỏ mới xuống được không thì y như rằng câu trả lời là không. Nhà mình ở tận Thủ Đức, mua xe trên quận 8, giờ vì bên xe không chuyên nghiệp mình phải lặn lên quận 8 để lấy cái lẽ ra là của mình. Nản toàn tập với dịch vụ hậu mãi của GM Chevrolet SaiGon luôn, một lần mua xe ở đây là quá đủ rồi.

Giờ mình nghĩ lại trong cái rủi cũng có cái may, may là mình lấy thay vỏ dự phòng mới phát hiện ra vấn đề trên. Lỡ mà xe đi xa bể lốp, lúc ấy lục lấy cái lốp dự phòng GM thân yêu ra chắc chưng hửng. Mình cũng muốn lưu ý bác nào mua xe lần đầu nhớ kiểm tra lốp dự phòng, đừng để xảy ra tình trạng như mình. Mình tin người nên giờ vừa giận vừa tự trách bản thân.

Update : Sau khi tìm hiểu, được giải thích bên hãng va từ các bạn bè thân thiết, mình đã đi đến kết luận mâm dự phòng của Cruze 2014 là mâm R16, tức khác với mâm thường R17. Vấn đề này mình không thể đổ lỗi cho Chevrolet Dạ Nam được nên mình sửa tiêu đề topic lại. Tất nhiên bên sales của Chevrolet Saigon cũng đã không giải thích cho mình trong lúc giao xe và cả ngay lần đầu tiên mình hỏi về vấn đề sự khác biệt của mâm sơ cua và mâm thường.
Tuy nhiên vẫn rất ấm ức với GMVN vì xe LTZ mẫu mới mà lại xài mâm sơ cua giống với mâm sơ cua của LS và LTZ mẫu cũ.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
lập hẳn cái nick này chỉ để chửi GM thôi mới ghê chứ, em bái phục bác luôn :D

Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Giờ còn không biết nó hỗ trợ thế nào đây bác, quá sợ cả sales lẫn hậu mãi của GM. Nếu lựa chọn lại em thề GM là tên đầu tiên em gạch khỏi danh sách. Thà mua xe KIA mang tiếng xe Hàn còn hơn là mua cục tức vào người

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Àh nick đầu tiên dùng trong diễn đàn mà, trước giờ chỉ đọc thôi chứ co bao giờ tham gia đâu. Tính em hiền nhưng để em lên tiếng tức là tụi GM này phải quá đáng lắm rồi.

Hạng B2
21/10/14
281
280
63
53
Thực lòng thấy thông cảm cho bác.....phải làm sao các Hãng xe biết tôn trọng khách thông qua việc trừng trị nv của minh đã làm mất uy tín, sau này bác mua xe khác mà không GM nữa .......thiệt là tiếc cho GM đã mất khách hàng 1 cách quá dễ dàng.......:(

Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Ah em làm chung tòa nhà với tổng công ty GMVN, có khi nào nên lên thẳng văn phòng của tụi nó nói chuyện không nhỉ, bức xúc quá rồi

• Like
Reactions: Chevy Phú Võ
Tập Lái
30/10/14
26
7
3
32
Ah em làm chung tòa nhà với tổng công ty GMVN, có khi nào nên lên thẳng văn phòng của tụi nó nói chuyện không nhỉ, bức xúc quá rồi
Thay mặt các anh em GM ở những đại lý khác xin lỗi bác. Cũng khuyên bác, bác nói ý kiến thì cũng chẳng ích gì đâu, đại ly cấp 1 của họ mà, làm lớn chuyện thì đại lý thiệt thòi mà họ cũng mất doanh thu. Rồi cũng vào dĩ vãng hết thôi bác à. Lúc nào đó có cơ hội mong bác sẽ là khách hàng của em:3duongbia:

Hạng B2
31/10/14
181
243
43
42
Nói vậy thì pó tay với GMVN đúng không bác? Em thề với lòng rồi, không mua xe của GMVN thêm 1 lần nào nữa. Bác qua Ford hoặc Honda thì chắc em ủng hộ chiếc tiếp theo. Còn GMVN, đặc biệt ô tô Cường Thanh thì xin chào không gặp lại

Hạng C
20/1/11
682
420
63
Bác làm được thì làm luôn cho anh em nhờ, chán cái GM VN quá rồi. Làm ăn chụp giựt, bán con otô mà như cái xe đạp.