Hạng B2
14/3/11
103
2
18
Hôm qua em bị phạt lỗi " Vượt trái nơi cấm vượt" tại Hàm Tân, Bình Thuận, các bác CSGT giữ cả cà vẹt xe và bằng lái, hẹn 1 tuần sau lên nhận quyết định và đóng phạt. Theo nghị định 71 thì lỗi này bị phạt 2.5 triệu, giam bằng lái 60 ngày và học lại lý thuyết.
Các bác tư vấn giúp em:
1) Đường sá xa xôi, em đợi đến 2 tháng lên nhận quyết định và đóng phạt luôn được không ạ?
2) Em có thể tự đăng ký học lại lý thuyết mà không có quyết định xứ phạt được không, hay 1 tuần sau phải chạy lên lấy quyết định xử phạt mới được đăng ký học?
3) Đăng ký học lại lý thuyết ở đâu và thủ tục ra sao ạ?
Đây là lần đầu em bị dính chưởng, rối quá, nhờ các bác tư vấn. Em chân thành cám ơn!

Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
[:O] XXX vùng Bình Thuận giàu quá các bác nhể ???? KHông thèm ăn uống gì mà vẫn sống nhăn răng à

Hạng B2
14/3/11
103
2
18
osurio nói:
[:O] XXX vùng Bình Thuận giàu quá các bác nhể ???? KHông thèm ăn uống gì mà vẫn sống nhăn răng à
Uh, không chịu đâu bác, nhắc nhở về tội hối lộ nữa đó bác. Hôm qua ngoài em còn có thêm 3 bác nữa cũng dính, các anh ấy đều im lặng và nhanh tay ghi biên bản

Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
Theo e được biết bác phải ra nhận QĐ xử phạt rồi học lại lý thuyết, 1 số tỉnh lý thuyết và sát hạch do phòng CSGT tổ chức luôn,

Hạng B2
14/3/11
103
2
18
HậuK1 nói:
Theo e được biết bác phải ra nhận QĐ xử phạt rồi học lại lý thuyết, 1 số tỉnh lý thuyết và sát hạch do phòng CSGT tổ chức luôn,
không biết thứ 7 bên Công an và Kho bạc có làm việc không các bác? Chứ ngày thường em bù đầu với công việc, không biết sao đây hichic...

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Cái này em nhớ khoảng 800K + giam bằng 30 ngày mà. Làm gì có bắt học lại lý thuyết

M2
Hạng B2
6/4/11
160
1
16
39
osurio nói:
[:O] XXX vùng Bình Thuận giàu quá các bác nhể ???? KHông thèm ăn uống gì mà vẫn sống nhăn răng à

có mối hết rồi bác , ra đường làm đúng nhiệm vụ thôi . các xe quá tải thử qua đoạn này xem , bác hiểu ý e nối chứ .

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Suýt nữa em lại nghĩ "oan" cho mấy anh ở đây.
M2 nói:
osurio nói:

có mối hết rồi bác , ra đường làm đúng nhiệm vụ thôi . các xe quá tải thử qua đoạn này xem , bác hiểu ý e nối chứ .

Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Năm 2011 em đi Phú Yên, qua đoạn Ninh Hòa - Khánh Hòa bị dính tốc độ 76/50. Chấp nhận ký BB, giam GPLX 30 ngày và phạt 2.5 triệu. Em phải nhờ người quen làm giấy đồng ý ( UB Phường chứng chứ nếu UQ thì phải ra công chứng). Để khoảng 40 ngày sau người quen đến làm thủ tục đóng phạt và lấy giúp GPLX luôn 1 lần, trong thời gian này em vẫn cầm BB chạy phà phà có 1 lần bị CSGT kiểm tra GT nhưng ngó cái BB quá ngày hẹn mà chẳng thấy nói gì.
Vụ đi Phú Yên này là đau nhất trong đời cầm lái đến giờ vì còn dính cả đá văng bể cái kiếng lái Acura hết gần 2K$.