Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Bác nào giúp em với ....
Nếu chỉ thì chỉ có một đường là lên hãng bác ạ. còn 3 cái gara ngoài thì chịu ko ai dám chỉ bác ơi lỡ có gì thì khó ăn nói lắm! còn ko thì như bác danhhuynh nói đó "mua về tự xử mới phê cuộc đời"

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Báo cáo các bác hôm qua mình được bs84 ghé chơi và tái khám V2 khẳng định vậy là hết xì khói rồi. Với gần trăm cây chuối chạy thử thì toàn bộ nhớt trong pô đã bị đốt sạch, giờ thì sáng nổ máy cũng chảy nước tong tong như ai chứ bộ.
KL: Xe bị xì khói các bác đừng quá lo lắng nhé(cái này em bị nè) nếu máy ko có hiện tượng bị rốc; kêu; ướt bugi...thì thao tác rất đơn giản ko phải rớt đầu(nắp quylat) để làm gây mất zin. Nó gần như là thao tác chỉnh cò bình thường thôi nhé.

• Like
Reactions: DaiBig
Hạng C
18/8/11
645
190
43
Báo cáo các bác hôm qua mình được bs84 ghé chơi và tái khám V2 khẳng định vậy là hết xì khói rồi. Với gần trăm cây chuối chạy thử thì toàn bộ nhớt trong pô đã bị đốt sạch, giờ thì sáng nổ máy cũng chảy nước tong tong như ai chứ bộ.
KL: Xe bị xì khói các bác đừng quá lo lắng nhé(cái này em bị nè) nếu máy ko có hiện tượng bị rốc; kêu; ướt bugi...thì thao tác rất đơn giản ko phải rớt đầu(nắp quylat) để làm gây mất zin. Nó gần như là thao tác chỉnh cò bình thường thôi nhé.
Các Bác nhớ kiểm tra cái này để khỏi lầm đường lạc lối. Í quên bị nừa :3dcuoi:

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Các Bác nhớ kiểm tra cái này để khỏi lầm đường lạc lối. Í quên bị nừa :3dcuoi:
Cái này thợ nhiều kinh nghiệm thì có thể chẩn đoán được, còn thợ ít kinh nghiệm hơn thì phải tháo nhiều hơn để kiểm tra.;)

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Trong mỗi dòng xe có bệnh khác nhau, thậm chí đời xe khác nhau cũng có bệnh khác nhau đấy! ngay trên xe 2b cũng vậy, xem hãng xe; rồi dòng xe; + triệu chứng khách kể là mình đoán bệnh được roài. Tuy nhiên phải thường xuyên va chạm với nó thì mới nhớ bệnh(haiza!! triệu chứng lão hóa) vì thế mới có Bs chuyên khoa hén.

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Anh em nhà SW mình hay kiểm tra dàn lạnh ở đâu vậy?
Cái nì em chỉ bác tự vệ sinh nhé, sau khi vệ sinh sạch sẽ rồi mà độ lạnh không tốt nữa thì đem ra cho thợ.
Đầu tiên là bác tháo hộc để đồ bên phụ ra, nhìn phía dưới là bầu lấy gió trong, gió ngoài của máy lạnh. Lấy đèn pin rọi vào trong dàn lạnh. Nếu thấy nó dơ như thế này.

Thì thì tháo luôn hộc lấy gió ra, hình như chỉ có 2 con ốc thôi.

Nếu không dơ thì thôi,
- Dùng bình xịt tưới lan xịt nước vào đó cho ướt đều và dùng bàn chải đánh răng hoặc cọ chà cho sạch. Nhớ hứng nước nhé, sau khi xịt rữa nước dơ như vầy.

Và sau khi hoàn thành nó nhìn sạch sẽ hơn.

Khi lắp vào cách cửa lấy gió ngoài lấy Nylon bịt lại luôn và đừng lấy gió ngoài vì xe không có lọc gió rất mau dơ.
Sau khi đã xong phần này mà xe chưa lạnh nữa thì bác kiểm tra phía trước nắp ca pô có hai ống nóng lạnh.
Mở máy lạnh một thời gian 15 phút rờ thử 2 ống này xem nhiệt độ có chênh lệch nhiều không (ống lớn lạnh đổ mồ hôi, ống nhỏ nóng ấm) là gas đủ gas bình thường.
Nếu 2 ống này không chênh lệch nhiều mà xe không lạnh nữa thì đem thợ chuyên môn. :confused:

Hạng D
8/11/04
3.249
2.230
113
Bác CHT có ghé ngang thì tạo giúp "tập 7" vì "tập 6" đã lên đến tầng 101 rồi!

Status
Không mở trả lời sau này.