Tập Lái
18/3/08
43
0
6
50
vn.360plus.yahoo.com
Chào các pác hôm nó tress quá em lôi con Babetta ra đổ xăng nổ máy làm vài vòng. Thời buổi xăng giầu đắt đỏ. Em tính khác phục con này đi chờ xăng xuống giá. Các bác ai có kinh nghiệm về dòng tay ga xã hội chủ nghĩa chia xẻ cho em tí kinh nghiệm.
Hiện tại xe em đang bị bệnh ở chẩy xăng ở chế hoà khí do Kim xăng và chảy xăng phớt ( gioăng cao su ở chế) các bác xem có kinh nghiệm vụ này giúp em. Em vọc cả ngày hôm nay không được .
Cám ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
bác ở đâu vậy,nếu ở sài gòn thì liên lạc với em,em sẽ chỉ bác.cái bình xăng con này coi vậy chứ khó xử á,hay bác để lại cho em đi em tự xử cho

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Con Babetta này là con xe máy đầu tiên của gia đình mình. Lúc trước mua hình như 5 chỉ vàng :) - gốc là xe Tiệp Khắc.
Con này được lợi là chạy nhẹ xe - khá bốc. Bệnh chung là hay dơ bugi (lúc nào đạp khó nổ lấy ra chùi sơ là ngon lành ngay). Còn CHK thì hơi khó hỏng. Từ lúc mua tới lúc bán (cũng 10 năm) chỉ thay bố nồi - đổ xăng (pha nhớt) chạy phà phà thôi.
Con này có điểm lợi nữa là nếu đạp hoài hong nổ hoặc hết xăng thì vẫn chạy được như ... xe đạp (chỉ có điều hơi mỏi chân hơn thôi) hehe....

Tập Lái
18/3/08
43
0
6
50
vn.360plus.yahoo.com
Cám ơn các bác ghé thăm. Dao này em đang bận quá chưa động được đến nó. Chắc xong em post tí hình kính các bác vậy

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Một thời kỷ niệm...;)
Bác ráng sửa cho em nó tươi vui lại nhé!:)
Xe Babetta cần giúp đỡ. Cám ơn các bác trước

Em này đời mới hơn:
Xe Babetta cần giúp đỡ. Cám ơn các bác trước

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/10/09
8.170
29.935
113
bidunhy nói:
Con Babetta này là con xe máy đầu tiên của gia đình mình. Lúc trước mua hình như 5 chỉ vàng :) - gốc là xe Tiệp Khắc.
Con này được lợi là chạy nhẹ xe - khá bốc. Bệnh chung là hay dơ bugi (lúc nào đạp khó nổ lấy ra chùi sơ là ngon lành ngay). Còn CHK thì hơi khó hỏng. Từ lúc mua tới lúc bán (cũng 10 năm) chỉ thay bố nồi - đổ xăng (pha nhớt) chạy phà phà thôi.
Con này có điểm lợi nữa là nếu đạp hoài hong nổ hoặc hết xăng thì vẫn chạy được như ... xe đạp (chỉ có điều hơi mỏi chân hơn thôi) hehe....

em này mà đạp như xe đạp em e rằng ko nổi.. như xe PC vậy đó.nặng kinh luôn nếu phải đạp

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
grenade nói:
em này mà đạp như xe đạp em e rằng ko nổi.. như xe PC vậy đó.nặng kinh luôn nếu phải đạp

hehe ... đạp như xe đạp trong trường hợp bất khả kháng thôi! Khỏi mất công dẫn bộ thôi hè...

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
grenade nói:
bidunhy nói:

bác nói cái này là em biết ngay bác chưa từng đạp xe babetta rồi :D:D babetta đạp rất nhẹ khi kéo con chó ra chỉ có cái là phải đạp nhiều mà thôi vì nếu em nhớ không lầm tỷ lệ nhông đạp trước và líp sau chỉ có 2:1 hoặc 2,5:1 mà thôi