Hạng F
22/10/09
8.170
29.977
113
em thực sự chưa đạp babetta. Tại em thấy con PC nặng lắm khi phải đạp, thà dẫn còn khỏe hơn.. nên em nghĩ babetta củng nặng same same PC

Tập Lái
18/3/08
43
0
6
50
vn.360plus.yahoo.com
Xác nhận xe Babetta nếu phải đạp rất nhẹ chứ không nặng như con Honda PC50 đâu ạ.
Một số hình ảnh xe đang làm

Em đang cố động viên mình chơi em này đây.

Tập Lái
18/3/08
43
0
6
50
vn.360plus.yahoo.com
Báo cáo với các bác xe em đã được coi như làm xong nếu không sẩy ra sự cố về bộ điện nổ. Sau khi làm máy xong sơn xong lắp lên nổ ngon lành ( bịch bịch) để chạy khoảng 2 tiếng. Sang ngày hôm sau thì không nổ được nữa em đã thay lần lượt các bộ phận liên quan đến hệ thống đánh lửa như IC cuộn điện cắt từ Mô bin Bu gi vv.. kết quả không nổ được lúc này kiểm tra bu gi vẫn ướt . nhưng điện rất yếu có lúc ko có . Đã thay cả bộ mới vào nổ được nhưng không chỉnh được ga ăng ti nữa mà phải để nổ to mới được .
Các bác có thể chia xẻ kinh nghiệm khắc phục vụ điện xe babetta này với em a.
Cám ơn các bác

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
fanslinux nói:
Báo cáo với các bác xe em đã được coi như làm xong nếu không sẩy ra sự cố về bộ điện nổ. Sau khi làm máy xong sơn xong lắp lên nổ ngon lành ( bịch bịch) để chạy khoảng 2 tiếng. Sang ngày hôm sau thì không nổ được nữa em đã thay lần lượt các bộ phận liên quan đến hệ thống đánh lửa như IC cuộn điện cắt từ Mô bin Bu gi vv.. kết quả không nổ được lúc này kiểm tra bu gi vẫn ướt . nhưng điện rất yếu có lúc ko có . Đã thay cả bộ mới vào nổ được nhưng không chỉnh được ga ăng ti nữa mà phải để nổ to mới được .
Cám ơn các bác
bác kiểm tra lại:
1/cuộn kích (dính trong mâm lửa)
2/cuộn lửa (đo omh xem có bị cham dòng không điện trở của cuộn này là 28omh)
3/ic đánh lửa
4/bobin sườn
dàn điện babetta rất đơn giản chỉ có mấy món này thôi nên bác cứ yên tâm,còn 1 vấn đề nữa là bác cảo thử vo lăng ra xem cái chốt định vị của vo lăng còn không cái cho61t này là 1 viên bi đủa nên rất hay gảy mà khi gảy thì tuy bác thử có lửa nhưng sẽ không đúng thì nổ dẫn tới nổ ralenti không được,có gì thắc mắc bác cứ gọi em

Tập Lái
18/3/08
43
0
6
50
vn.360plus.yahoo.com
CHIEUCUONG nói:
fanslinux nói:
Cám ơn các bác
bác kiểm tra lại:
3/ic đánh lửa
4/bobin sườn
dàn điện babetta rất đơn giản chỉ có mấy món này thôi nên bác cứ yên tâm,còn 1 vấn đề nữa là bác cảo thử vo lăng ra xem cái chốt định vị của vo lăng còn không cái cho61t này là 1 viên bi đủa nên rất hay gảy mà khi gảy thì tuy bác thử có lửa nhưng sẽ không đúng thì nổ dẫn tới nổ ralenti không được,có gì thắc mắc bác cứ gọi em
Cám ơn bác nhiều. Tuần này thằng em sửa xe bận việc nghỉ 1 tuần. Tuần sau bắt tay vào làm theo bác chỉ . Có gì em bắc dây thép bác bắt máy hộ em phát. Cám ơn bác nhiều.

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
fanslinux nói:
CHIEUCUONG nói:
fanslinux nói:
Cám ơn các bác
bác kiểm tra lại:
3/ic đánh lửa
4/bobin sườn
Cám ơn bác nhiều. Tuần này thằng em sửa xe bận việc nghỉ 1 tuần. Tuần sau bắt tay vào làm theo bác chỉ . Có gì em bắc dây thép bác bắt máy hộ em phát. Cám ơn bác nhiều.
ok bác cứ gọi bất cứ lúc nào cần,nếu bác ở sài gòn thì cứ gọi em qua em coi dùm cho,em máu em này lắm ngày xưa đã từng dẫn đầu 1 đoàn trên 20 chiếc đi vũng tàu bằng nó đó

Tập Lái
18/3/08
43
0
6
50
vn.360plus.yahoo.com
Cám ơn bác CHIEUCUONG thằng cu em thợ chính nó đang đi quê đến cuối tuần mới về. Em dân CNTT thằng em nó Dân o tô hai anh em cùng máu nên cũng lần mò duyên nợ với 4 em Babetta ( 1 em hỏng hẳn) mới dọn 2 chiếc thì chiếc đầu bị ngay quả điện này mệt quá. Em còn 1 em Peugeot 103 nữa chưa dám dọn vì sợ. rất cám ơn lòng thịnh tình của bác CHIEUCUONG. Em ở Tuyên Quang.

Tập Lái
10/7/12
14
0
0
chào bạn fanslinux mình cũng có một em babetta bị chảy xăng ở bình xăng con và khi chạy được một lúc thì chết máy, mở bugi ra thì thấy nó ướt, bác có kinh nghiệm gì khắc phục không giúp đỡ mình với
cám ơn bác nhiều lắm

Tập Lái
10/7/12
14
0
0
không có ai giúp được mình hết hả, buồn
tại ra tiệm chả có tiệm nào chịu làm bình xăng con này hết

Tập Lái
15/9/13
3
0
1
mình cũng đang cần tìm nơi sữa em này đây. Ai biết SG nơi nào sửa chỉ mình với?