Hạng B1
3/11/13
71
52
18
Vũng tàu
Xe các bác có giống xe em?
Lâu nay đi xe mà không đeer ý! hôm rồi rảnh rỗi em có gắn thêm kiếng hậu điểm mù cho v2. phát hiên ra khe hở giữa kiếng và vỏ rất lớn. em không rõ có bác nào như không? Em thì cứ phân vân hay do em tướng tá nhỏ con hay do thiết kế của hãng chưa hợp lý? Xin mời các bác cho ý kiến để tâm hồn em được nhẹ nhõm hơn? Thks các mem!
- v2 cuả em là all new Ford focus 2012 các bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn
Muốn ít hở thì chỉnh kính lại nhưng sẽ không thích hợp với người lái:3dtanghoaheo::3dtanghoa:

Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Yên tâm nhé bác, vì kính này dc thiết kế như vậy để có thể nghiên bề mặt theo 4 hướng dc. Em cũng chạy ford focus hatchback và confirm là cũng hở nhiều y như bác.

• Like
Reactions: lgthinh
Hạng B2
3/5/13
381
283
63
View attachment 118619 Lâu nay đi xe mà không đeer ý! hôm rồi rảnh rỗi em có gắn thêm kiếng hậu điểm mù cho v2. phát hiên ra khe hở giữa kiếng và vỏ rất lớn. em không rõ có bác nào như không? Em thì cứ phân vân hay do em tướng tá nhỏ con hay do thiết kế của hãng chưa hợp lý? Xin mời các bác cho ý kiến để tâm hồn em được nhẹ nhõm hơn? Thks các mem!
- v2 cuả em là all new Ford focus 2012 các bác ạ!
Bình thường thôi bác, khoảng hở nhiều thì mới có nhiều không gian để bác xoay chỉnh cái kính chiếu hậu cho vừa với góc nhìn của tài xế khi lái xe. Đây là kính bên phụ nên khoảng hở thường lộ ra nhiều hơn kính bên tài xế do góc nhìn khác nhau ở mỗi bên thôi.

PS: Chân tài xế càng ngắn thì càng phải chỉnh ghế lái xích lên phía trước, và vì vậy phải chỉnh kính chiếu hậu bên phụ cụp lại nhiều hơn để có thể nhìn bao quát => khe hở bác thấy sẽ càng lộ ra nhiều hơn :) và ngược lại :)

• Like
Reactions: lgthinh