Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Vừa rồi em vừa lên CT Trung Lương gặp ngay 1 bác chạy Carens phía trước cứ chạy tà tà 82-84km trên lane 100. Em xi-nhan xin vượt, nhá đèn các kiểu nhưng bác ấy vẫn rất lạnh lùng không nhường đường. Dù rằng bác ấy vẫn chạy đúng tốc độ cho phép nhưng quá thiếu văn hoá giao thông khi chạy chậm mà không chịu nhường đường, cũng như lãng phí tài nguyên và thời gian của các xe phía sau. Em chạy sau bác ấy hơn 5p mà không dám vượt. Sau này có vài xe phía sau sốt ruột vượt lên trước, em mới đu theo rồi mới đạp được đúng vận tốc cho phép.
Không biết bác ấy có vào OS hay không (em nghĩ chắc là không quá :)...) nhưng hy vọng bác ấy hay bạn bè có dịp đọc thấy bài này rồi góp ý và rút kinh nghiệm.
Đây là cái clip phút cuối khi em quyết định vượt qua... em nhân đôi tốc độ clip nên nó hơi nhanh :D

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Em cũng gặp cái dạng này hoài, xi nhan đá đèn đủ kiểu ... Hắn nhất định ko nhường. Thôi nhịn nó, chờ thời cơ vượt phải cho xong. :3duongbiahutthuoc:. Chấp nhứt chi cái thứ vô văn hoá GT đó bác.

• Like
Reactions: CAP51
Hạng B2
10/10/12
254
108
43
Cái này thì ngoài đường nhiều lắm bác ơi, bác chịu khó vào lane trong để vượt thôi. Nếu bác mạnh dạn nữa thì khi qua mặt và vào lại lane ngoài thì bác cứ chạy 60km cho bác ấy biết sự khó chịu là như thế nào.

• Like
Reactions: ngocluan12@
Hạng C
29/5/13
631
217
43
42
Cái này thì ngoài đường nhiều lắm bác ơi, bác chịu khó vào lane trong để vượt thôi. Nếu bác mạnh dạn nữa thì khi qua mặt và vào lại lane ngoài thì bác cứ chạy 60km cho bác ấy biết sự khó chịu là như thế nào.
Thế thì bác có khác gì người ta ?

• Like
Reactions: wob2011
Hạng D
11/12/10
3.013
7.665
113
"íu mà ra gió"
"cứng đầu"
"đường ta ta đi"
gặp cảnh này hơi chán, đường 2 làn 100 hết là chuyển làn đi đỡ ức chế hơn!

Hạng C
6/5/08
805
978
93
45
chipheo.top1.vn
Em tuần nào cũng chinh chiến trên con đường này. Trường hợp như thế này không phải ít, đôi khi là tài nữ thì em cũng thông cảm, nhưng nhiều tài nam chạy kiểu như trêu ngươi này dễ làm người đi sau bực mình. Bác tài Cà Rem trên còn đỡ, có bác còn chạy kiểu "chân chó" mới hài, 2/3 thân xe trên lane 100, 1/3 trên lane 80.

Hạng B2
28/3/14
405
173
43
- Đợt đi Cao Lãnh cách đây 4t trước , trên đường về sg , e cũng bị như vậy nhưng sau này mới bik là chim mồi ....des....xe Lacerti 4c màu trắng , chạy len 100 mà e đi phía sau đh kim chỉ có 82 km/h , có khi lên 84km/h ....sau lưng có vài chiếc theo sau , e đá đèn ...kèn...nó cứ bơ như bò đội nón ...e cứ nhấm nhá vượt phải , thế là ku Lacerti lại mớm ga 1 chút ...được vài phút e nóng máu , xinhan phải ...vượt lun ...có 1 xe Inova cùng vượt theo e ....nhưng khi vừa vượt phải xong là e xinhan trái ra len 100 và cứ thế ...chuẩn 98..99...đến cuối đường ...do bận đi hum wa cũng do cái tính chủ wan lúc 6h30 sáng mà e đạp... nên ăn bánh mì khúc trạm phí đầu T.giang....des , cuối đường ct khúc sg e , bác Inova & vài e chạy sau nữa bị ...tấp lề...lỗi e là 87 ken 80 trong khi sai số cho phép là 84/80...bánh mì tươi 1 trẹo ....bác Inova kia cười méo xẹo : ...moá...hàng gài òi...!!!!..kakaaa...nhưng dù ko phải chim mồi hay gì thì chạy sau kiểu này hơi ức chế ...mà đã về miền Tây lên thì ít nhiều cũng còn dư âm chút...nước mắt quê hương.... máu ko sôi mới lạ ....hihii

• Like
Reactions: wob2011