Hạng C
4/5/07
901
484
63
44
TPHCM
Xe em đi được 47.000km gần đây em nó tự nhiên bị tlắc đầu xe rất rõ và vô lăng cũng bị lắc qua lắc lại khi chạy chậm khoảng 40-60km/h và nghe tiếng cục cục khi đánh lái nhẹ. Ban đầu em nghĩ là bị chết 1 máy nhưng đã kiểm tra bugi và dây pin không có gì. Các Bác giúp em với vì em đang ở Bình Định (em ở HCM đang đi về quê ngoài này) không biết phải làm sao? em định thay đổi vị trí 4 vỏ xe xem thử. Các Bác có cao kiến gì giúp em với!!! Ngoài này thì không có đại lý GM nào hết chỉ có ở NhaTrang thôi chắc em phải lết vào NhaTrang nhưng chạy 300km với hiện tượng này thì khó chịu quá!

Hạng B2
23/8/09
285
257
63
Bác kiểm tra ngay xem bu-lông siết bánh xe vào trục có lỏng không, cái "phe" chặn còn tốt không, các tăc-kê bánh siết đúng không. Các xe lắp ráp trong nước được công nhân thi công rất cẩu thả vì họ ăn theo sản phẩm (xe 2B cũng thế), về phải kiểm tra kỹ từng con ốc mới yên tâm.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Bác nhờ tư vấn gara nào uy tín ở Bình Định kiểm tra cũng được mà bác, tình trạng vậy mà bác lết 300 km để vào đại lý thì hơi mệt đó.

Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
Hôm trước có qua gâra Bác Quang dặm vá tí,vội quá Bác í chưa kiểm tra cho E đc,vậy nhân tiện các Bác cho e hỏi thêm tí ạ!
Vivan AT chạy khoảng bao nhiêu cây thì cần kiểm tra nhún phuộc ạ?
Xe e chạy khoảng 20.000km rồi,đi vào lằn đường giảm tốc và ổ gà nó kêu ầm ầm,cảm giác nó chỉ êm bằng một nửa của pho escap mới(e đang chạy cả 2 xe )đường xấu chạy dưới 60 km thì bình thường,trên 60 km thì có vẻ bồng bềnh,đường cao tốc thì chạy trên 100 km không sao,Các Bác xem giúp e xem xe E bị gì?cần phải bảo dưỡng sửa chữa ntn ạ?
Chúc các Bác cuối tuần vui vẻ!

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/5/07
901
484
63
44
TPHCM
Cám ơn các Bác đã trả lời, sáng nay em chạy xe ra chổ vá vỏ xe em kêu nó tháo 4 bánh xe ra và đảo lốp lấy 2 lốp sau thay vào 2 lốp trước sau đó em chạy thử thì không còn hiện tượng này nữa, mừng quá các Bác ạh! chắc là do em thay mới 1 cái vỏ xe mới do 1 lần bị đá chém nên chúng mòn không đều.! Dự định sáng mai sẽ trở về TPHCM! hôm đi ra em chạy mất 15 tiếng (700km) em chạy đúng tốc độ (nội thị 50km/h - ngoại ô 80km/h) không hiểu sao mấy xe chất lượng cao nó chạy hay quá có 11 tiếng hà!