Tập Lái
19/11/09
35
9
3
Chào các bác!
có bác nào tay nghề cao tư vấn hộ em cái.
Số là e có con kia cerato AT nhưng bây giờ cứ bị tình trạng kêu rin rít rất to khi mới khởi động.
Mô tả, xe để ở trạng thái tắt máy khoảng vài giờ. Sau đó khởi động máy lên, đạp thắng , vào số D, để xe đứng yên, ko chuyển động, lúc này xe bắt đầu kêu rin rít giống như là dây curoa bị trượt tạo thành tiếng kêu vậy. Nếu lúc này nhả thắng ra, xe chuyển động thì ko kêu rin rít nữa. Nói chung là để lâu, vào số, đạp thắng là nó kêu rin rít, khó chịu lắm các bác ạ. Sau khi chạy 1 hồi nóng máy thì ko còn bị tình trạng này nữa các bác ạ.
nếu chỉ nổ máy thôi, số N hoặc P, đạp ga thì cũng ko kêu rin rít.
em đem vào hãng kiểm tra mấy lần mà cũng chẳng ra sao, mới đay vào hãng tiếp thì nói là bị ở máy phát điện xe hơi, hãng vệ sinh cổ góp điện rồi, nhưng vẫn kêu như cũ, tốn ít lúa. Giờ kêu thay máy phát điện, e phân vân quá, ko lẽ thay xong vẫn còn kêu thì lại tìm tiếp.... Máy phát điện xe hơi đâu có rẻ đâu.
e ko có chuyên môn nhưng lại nghĩ cái xe nó đứng yên khi đạp thắng, vào D, thì nó mới kêu=> hổng lẽ liên quan máy phát điện của xe...
bác nào có "chiên môn" hay lâm vào tình trạng của em thì tư vấn cho em phát.
cảm ơn và chúc các bác sức khoẻ trên đường thiên lý

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/10/09
4.732
14.272
113
Tel : 0949999684 .
Chào các bác!
có bác nào tay nghề cao tư vấn hộ em cái.
Số là e có con kia cerato AT nhưng bây giờ cứ bị tình trạng kêu rin rít rất to khi mới khởi động.
Mô tả, xe để ở trạng thái tắt máy khoảng vài giờ. Sau đó khởi động máy lên, đạp thắng , vào số D, để xe đứng yên, ko chuyển động, lúc này xe bắt đầu kêu rin rít giống như là dây curoa bị trượt tạo thành tiếng kêu vậy. Nếu lúc này nhả thắng ra, xe chuyển động thì ko kêu rin rít nữa. Nói chung là để lâu, vào số, đạp thắng là nó kêu rin rít, khó chịu lắm các bác ạ. Sau khi chạy 1 hồi nóng máy thì ko còn bị tình trạng này nữa các bác ạ.
nếu chỉ nổ máy thôi, số N hoặc P, đạp ga thì cũng ko kêu rin rít.
em đem vào hãng kiểm tra mấy lần mà cũng chẳng ra sao, mới đay vào hãng tiếp thì nói là bị ở máy phát điện xe hơi, hãng vệ sinh cổ góp điện rồi, nhưng vẫn kêu như cũ, tốn ít lúa. Giờ kêu thay máy phát điện, e phân vân quá, ko lẽ thay xong vẫn còn kêu thì lại tìm tiếp.... Máy phát điện xe hơi đâu có rẻ đâu.
e ko có chuyên môn nhưng lại nghĩ cái xe nó đứng yên khi đạp thắng, vào D, thì nó mới kêu=> hổng lẽ liên quan máy phát điện của xe...
bác nào có "chiên môn" hay lâm vào tình trạng của em thì tư vấn cho em phát.
cảm ơn và chúc các bác sức khoẻ trên đường thiên lý
Cái này kiểm tra có thời gian loại trừ cũng dể nhưng làm đúng trình tự từng bước thôi bác.Thay 1 món đồ phải bao hết bệnh hoặc món đó thấy hư hỏng trước mắt.

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
Hiện tượng này bác ghé em giúp bác, chẳng tốn báo nhiêu lúa đâu bác em đã trị vài em tình như xe bác rùi.
@Các bác vui lòng truy cập trang web http://garagevui.com

Hạng B1
14/1/11
78
14
8
@Bác Vui: Vậy như trường hợp xe bác chủ thớt nó bị trục trặc bộ phận gì thế bác, cho em hóng với !

Tập Lái
19/11/09
35
9
3
@Bác Vui: Vậy xe em nó bị gì thế, bác PM cho e thông tin xử lý bệnh và giá thuốc nhé
carm ơn bác