Tập Lái
20/12/13
38
3
8
Dear ACE,

Tình hình là moi lay con 320 i 2013 vao ngay 24 thang 12 nhung den bay gio van chua the dang ky duoc do con dau cua hai quan khac voi con dau cu.

Cong an bao la co gui cong van roi va hai quan bao la co nhan roi nhung toan bang mieng va chua co thay gi .Hang BMW phu my hung cung doi ma khong co hanh dong cu the de xuc tien giup e co bien so.

Muc dich mua xe de di tet ma xe thi doi cong an voi hai quan...the khong biet e doi bao lau nua? Cac bac co cach gi chi cho e voi.
E dang dinh moi luat su de lam ro rang

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Troi Sao ki vay, em o vt phai khong. Sang anh moi dang ky xong cong an soi to hai quan kinh qua, soi HQ nhu tien Gia vay kiem tra du het ca hoa van noi va chim luon.

Hạng B2
7/10/13
481
930
93
Xin hỏi cụ , Cụ đăng ký ở Công an tỉnh nào, nếu ở Tp thì ở quận nào ợ? Em cũng sắp lấy xe, xe em cũng nhập, chắc cũng bị tình trạng như vậy quá?

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
CQNN quan liêu hết sức.
Bác gọi thử bộ phận chăm sóc khách hàng số 0938734711 (Hân) yêu cầu EA nhờ người trợ giúp đi giải thích/giải quyết vấn đề giấy tờ. Khách hàng mua xe của hãng thường có luôn dịch vụ đi đăng ký giúp khách hàng mà.

Hạng B2
30/11/13
224
128
43
đúng rồi đó , mua xe hãng ,tụi nó tính phí đăng ký 2tr đó , bỏ mịa cái bọn này .

Tập Lái
20/12/13
38
3
8
Cac bac e o vung tau!!! Xe mua ma kg biet bao gio mo dang ky duoc vi minh biet dau ma mo.
Cong an vung tau khon nan qua..no cu cam len soi ca 2 tieng roi thu giay to bao cho xac minh ..khong biet the nao?

Cac cu cho e hoi ..neu xac minh thi ton bao nhkeu thoi gian de co phuc dap tu hai quan va sao minh biet duoc bon cong an da gui cong van xac minh hay chua?

Tập Lái
13/4/07
41
3
8
Mình cũng mua xe cuối thang 12 và đăng ký đầu t1, ko gặp tình trạng này, bác cứ nắm chân thằng hãng, nó phải có trách nhiệm đăng ký hoàn chỉnh cho bác, ko thì cứ đòi gặp xếp, cho biết chính xác bao giờ giải quyết xong, tụi nó toàn phải chửi mới chịu chạy thôi.

Tập Lái
20/12/13
38
3
8
Bac Moon,ben EA cung gui 1 nguoi ten Nguyen xuong lam giay to luon ma cung khong duoc.
Luc cong an doi xac minh hai quan, EA cap giay xac minh hai quan ,luc lai doi chung cai con dau.E nghi xong cai do chac no bao EA len chung cai chu ky hoac cai form cua Hai Quan la that hay gia nua .

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
E ở Bà Rịa...cũng chuẩn bị dk xe...ko biết có trục trặc j ko đây..chia bùn cùng bác

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Terminator_320i nói:
Cac bac e o vung tau!!! Xe mua ma kg biet bao gio mo dang ky duoc vi minh biet dau ma mo.
Cong an vung tau khon nan qua..no cu cam len soi ca 2 tieng roi thu giay to bao cho xac minh ..khong biet the nao?

Cac cu cho e hoi ..neu xac minh thi ton bao nhkeu thoi gian de co phuc dap tu hai quan va sao minh biet duoc bon cong an da gui cong van xac minh hay chua?
hikimaro nói:
Mình cũng mua xe cuối thang 12 và đăng ký đầu t1, ko gặp tình trạng này, bác cứ nắm chân thằng hãng, nó phải có trách nhiệm đăng ký hoàn chỉnh cho bác, ko thì cứ đòi gặp xếp, cho biết chính xác bao giờ giải quyết xong, tụi nó toàn phải chửi mới chịu chạy thôi.

Mình cứ bình tĩnh giải quyết thôi, CQNN nhiều lúc họ làm theo nguyên tắc rất cứng. Theo em trách nhiệm lúc này đang vẫn còn nằm ở chỗ người bán hàng, mình có quyền yêu cầu bên hãng tiếp tục hỗ trợ để mình có thể đăng ký xe sớm nhất!