Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Mình biết là trên diễn đàn có bàn nhưng tìm mãi chưa thấy, nên nhờ các anh chỉ giúp.
Cuối tuần mình định chở vợ con từ Vũng Tàu đi thăm ông bà ở LA. Lúc đi thì chắc không sao. Vấn đề lúc về thì mình hơi ngán. Nguyễn Văn Linh thì quá nổi tiếng trên diễn đàn mình rồi. T_T Mình đang lo cách đi lane nào cho đúng trên Nguyễn Văn Linh. Và thứ 2 nữa là mình không biết cách nào để đến chỗ Mega star để lên cầu Phú Mỹ cho đúng.
Mình xem gmap thì thấy ngay từ khúc cao tốc Trung Lương xuống thì phải đi 2 lane phiá bên tay phải 1 mạch. Mình muốn hỏi là mình đi mấy cái lane bên tay trái, rộng rãi hơn, thì có thể lên cầu PM được không? Vì mình nhớ lâu rồi có đi 1 lần và mình đi mấy lane to đùng bên đó.
Vấn đề thứ 2 là khi mình đi mấy lane to đó thì đến giờ mình không nhớ cách làm sao mà lên cầu PM mà bình an nữa. T_T Mọi người chỉ giúp mình với. Mình nhớ có anh Xagan có post cái clip để lên cầu PM hay sao ấy, nhưng tìm mãi mà không thấy. Hic.
XIn mọi người chỉ giúp. Chân thành cám ơn các anh.

Hạng B2
27/7/14
373
141
43
Nguyễn văn Linh giờ toàn bị mấy chốt xxx đặt bẫy nguy hiểm hơn đi rừng amazon,e ko dám đi đường này lần nào:D:D

Hạng D
30/3/05
2.353
15.276
113
Hic. Vậy làm sao để đi từ Miền Tây về VT?
Vậy sao bác không đi thử Võ Văn Kiệt?
Nói chung thì cứ chạy NVL bình thường sao mà lăng tăng ta? Nếu bác ngại thì cứ lane giữa trong 3 lane phía ngoài mà chạy cho đến khi thấy bảng chỉ dẫn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Tuy nhiên theo em, để dể lên cầu Phú Mỹ thì bác không nên đi vào làn rẽ trái về Pháp Việt!

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Tới đoạn trước Cresent Mall, có 4 làn đường, bác cứ đi làn thứ hai (sát với làn ngoài xe 2b chạy) cứ giữ nguyên làn đó bác chạy thẳng qua ngã 4 giao với Nguyễn Lương Bằng, nhớ giữ nguyên làn đó đừng nhúc nhích đi đâu là bác chạy thẳng lên đường dẫn lên Cầu Phú Mỹ luôn!

Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Vậy ý anh là từ Trung Lương xuống, đi mấy lane bên phải thôi. Rồi đến gần đoạn đó thì mình đi thẳng lên đường dẫn luôn?