Hỏi/Đáp Kỹ Thuật xin địa chỉ vệ sinh máy lạnh

Tập Lái
19/9/09
20
2
8
Các bác cho em xin địa chỉ nào uy tín ở quận 10 để em bảo dưỡng cái máy lạnh. Xe em hết lạnh luôn rồi ạ. Thank các bác

Hạng B2
14/3/14
143
49
28
Bác qua cầu Chánh Hưng rẽ trái vào đường số 9 có điện lạnh Huy. CÒn không chạy thẳng gần ra tới NGuyễn Văn Linh có điện lạnh Tâm cũng được

Tập Lái
19/9/09
20
2
8
Cảm ơn các bác. Bên lê hồng phong, gần hồ kỳ hòa có tiệm điện lạnh oto. Có bác nào làm chưa vậy? Nhà em gần đó

Hạng D
19/10/09
4.722
14.196
113
Tel : 0949999684 .
Bên em mới mua về cái máy này nè bác chủ thớt .Nếu bác thấy tiện mang qua em làm tính giá chuột bạch thôi vì em đang chuẩn bị làm lạnh chuyên nghiệp.Thợ lạnh chuyên nghiệp làm bác nhé,nhưng cho em thời gian vì cái máy này em chưa hiểu được hết nữa
Nó hút chân không,châm dầu,thu hồi ga và nạp tự động theo lập trình bác à.

https://www.youtube.com/watch?v=58-GqjW8X0g

Tập Lái
19/9/09
20
2
8
Bên em mới mua về cái máy này bác chủ thớt .Nếu bác thấy tiện mang qua em làm tính giá chuột bạch thôi vì em đang chuẩn bị làm lạnh chuyên nghiệp.Thợ lạnh chuyên nghiệp làm bác nhé,nhưng cho em thời gian vì cái máy này em chưa hiểu được hết nữa
Nó hút chân không,châm dầu,thu hồi ga và nạp tự động theo lập trình bác à.

https://www.youtube.com/watch?v=58-GqjW8X0g
Ok bác, em muốn vệ sinh luôn dàn lạnh vì xe chủ củ đi mà không lắp lọc trong xe. Cuối tuần em ghé bác, em đang đi công tác.

Tập Lái
19/9/09
20
2
8
Hôm qua em cũng ghé gara dưới vũng tàu, có cái máy giống của bác. Họ làm nhiều thao tác lắm nhưng không được, vì có thể xe em cần vệ sinh két lạnh mới ổn bác phong nguyen ơi

Hạng D
19/10/09
4.722
14.196
113
Tel : 0949999684 .
Hôm qua em cũng ghé gara dưới vũng tàu, có cái máy giống của bác. Họ làm nhiều thao tác lắm nhưng không được, vì có thể xe em cần vệ sinh két lạnh mới ổn bác phong nguyen ơi
Cái này kiểm tra mới biết bác.Máy móc đảm bảo quy trình chuẩn thôi chứ con người mới quyết định bác à,

Hạng C
27/7/14
845
3.222
93
Các bác cho em xin địa chỉ nào uy tín ở quận 10 để em bảo dưỡng cái máy lạnh. Xe em hết lạnh luôn rồi ạ. Thank các bác
Xe bác xe cũ hay xe mới, khoảng đời bao nhiêu? Nếu xe cũ, bác nên đến khu sân bay vì nó tiết kiệm hơn (chất lượng cũng giảm một chút).
Nếu bác là xe mới, bác nên vào các Hãng lớn, Toyota hay Ford cũng được.
Làm lạnh rất khó, vì nó đòi hỏi cả ba thứ
- Máy móc đủ (như cái máy trên, các đại lý cũng dùng cả chục năm rồi).
- Phụ tùng tốt, chính hiệu thực sự.
- Thợ giỏi.
- Cai tâm của người thợ.

Nếu thợ yếu, làm xong là có lạnh ngay, nhưng nhanh hết lạnh từ từ.
Xe bác, nếu may mắn thì hỏng lặt vặt không sao, nếu dùng đến hết lạnh mới đi sữa thì bác sẽ phải tìm đến thợ như trên, nạp gas, thay gas 2-3 lần trong một hai tháng thì hệ thống mới trở về như nguyên trạng, phải khá tốn kém. Nhiều khi lạnh yếu khiến block chạy liên tục (mà bác không biết) thì sẽ mau hư block.

• Like
Reactions: danhhuynh