Tập Lái
4/10/14
3
0
1
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
chao cả nhà.
chuyen của mình là thế này:
thu 7 tuần trước mình có việc đi Long Thành bằng xe máy, mình đã lựa chọn đường phà Cát Lái, có đi qua đoạn Tôn Đức Thắng, thuộc Nhơn Trạch, Đồng Nai. Mình bị thổi phạt lỗi chạy quá tốc độ quy định 46/40, chỉ 1 lỗi duy nhất, và được viết giấy hẹn 1 tuần sau đến CA Nhơn Trạch giải quyết (ko ghi số tiền phạt)
minh có nhờ người quen đến hẹn đến CA Nhơn Trạch đóng phạt và lấy giấy tờ dùm, nhưng nó phải qua kho bạc nhà nước đóng hết 750k. Theo mình tìm hiểu, lỗi của mình theo nghị định 171 chỉ đóng phạt ở mức 100-200k (mình đi xe máy), tại sao bên CA lại thu phạt cao đến như vậy? Tiền thì đã đóng rồi, nhưng vẫn còn ấm ức lắm. xin diễn đàn hướng dẫn cách khiếu nại, nên gửi đơn đến đâu để hiệu quả nhất? Gửi báo chí hay gửi CA Nhơn Trạch? gửi trực tiếp hay bằng thư đảm bảo EMS?
Xin cám ơn các bác.

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Vượt từ 5-10km/h chỉ phạt từ 100k-200k
Vuot từ 10-20 mơi phạt 500k-1000k
Bac khiếu nại ngay cơ quan ra quyết định xử phạt là CA Nhơn Trạch đó. Bác gởi trực tiếp để có người xác nhận đã nhận, hết thời hạn mà ko giải quyết thoả đáng mình mới tiến hành kiện hoặc khiếu nại cấp cao hơn được.

• Like
Reactions: DrSimon
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
ca nhơn trạch là csgt hay là ca huyện ? khi lập bb bác có xem ảnh ? hoặc khi đi đóng phạt bác có xem hình ảnh ko? và cái ng mà bác nhờ có đáng tin tưởng ko? nếu ng ta ra quyet định đúng nhưng ng bác nhờ lại làm ko đúng thì là chuyện khác??

Hạng D
7/11/13
1.099
8.120
113
Mịa. Giờ em mới bik mức phạt này. Bữa đi trên TL51, qua khỏi đoạn trung tâm sát hạch lái xe em cũng bị lỗi 49/40. Thằng XXX nhào ra đòi phạt 700, em nói giờ bóp còn 100 thôi, nó mới nhìn vào bóp lòi ra thêm tờ 100 nữa :). Coi như cúng hết 2x mà nó còn chửi em lằng nhằng. Sẵn đây cho em hỏi nếu đoạn đường đó không có biển báo khu dân cư thì xe gắn máy được chạy tối đa 50kmh. Sao tụi XXX lại tóm nhỉ ?

Hạng D
10/9/08
2.871
5.895
113
chao cả nhà.
chuyen của mình là thế này:
thu 7 tuần trước mình có việc đi Long Thành bằng xe máy, mình đã lựa chọn đường phà Cát Lái, có đi qua đoạn Tôn Đức Thắng, thuộc Nhơn Trạch, Đồng Nai. Mình bị thổi phạt lỗi chạy quá tốc độ quy định 46/40, chỉ 1 lỗi duy nhất, và được viết giấy hẹn 1 tuần sau đến CA Nhơn Trạch giải quyết (ko ghi số tiền phạt)
minh có nhờ người quen đến hẹn đến CA Nhơn Trạch đóng phạt và lấy giấy tờ dùm, nhưng nó phải qua kho bạc nhà nước đóng hết 750k. Theo mình tìm hiểu, lỗi của mình theo nghị định 171 chỉ đóng phạt ở mức 100-200k (mình đi xe máy), tại sao bên CA lại thu phạt cao đến như vậy? Tiền thì đã đóng rồi, nhưng vẫn còn ấm ức lắm. xin diễn đàn hướng dẫn cách khiếu nại, nên gửi đơn đến đâu để hiệu quả nhất? Gửi báo chí hay gửi CA Nhơn Trạch? gửi trực tiếp hay bằng thư đảm bảo EMS?
Xin cám ơn các bác.
Kêu người quen bác scan giùm cái quyết định xử phạt và hình ảnh vi phạm.
Nói là để quyết toán :D

Hạng B2
26/9/13
319
36
28
Không biết bác chủ có nhầm lẫn không. Có khi nào là phạt 59/40 không. Nếu 59/40 thì giá đó là đúng

Tập Lái
4/10/14
3
0
1
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mình đang cầm trong tay biên lai mà. Giấy phạt ghi đúng 46/40 thôi. Vậy mình mới ấm ức chứ. Đúng là mình có lỗi, nhưng xử phạt ko đúng lỗi của mình.

Hạng D
20/4/13
1.020
376
83
36
Vũng Tàu
Phải làm cho ra nhẽ bác à, để sau nó ko dám xỏ mình cũng như ko dám xỏ ng khác nữa.