Hạng B1
13/6/14
73
4
8
41
TP Vũng Tàu
Chào các bác

Chả là đợt nghỉ 2-9 tới, vợ chồng em định tự lái xe đi Đà Lạt chơi. Đi từ Vũng Tàu ạ.
Em không rành đường lắm nên có lên hỏi anh Google Maps.
Có 3 cung đường :
1. Qua QL 55 và QL 1A/Quốc lộ 1A (Khoảng 310km), Cung này đi qua Phan Thiết, Mũi Né.
2. Qua QL20 ( Khoảng 281km)
3. Qua QL 51 và 20 (Khoảng 320km). Cung này thì qua khu vực vườn quốc gia Cát Tiên.

Xe em là FFi 2014, Các bác coi cung đường rồi tư vấn giúp em với ạ.
vợ chồng em muốn vừa đi vừa ngắm cảnh, túc tắc chạy tới Đà Lạt được là được ạ.
trong 3 cung đường trên thì em nên đi cung nào ạ, vì xe gầm thấp, em sợ ổ voi ổ gà lắm.

Xin tư vấn, chia sẻ kinh nghiệm cho chuyến đi Đà Lạt của vợ chồng em

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Nếu là e e sẽ chọn cung đường số 1 vì: cảnh đẹp, đi từ VT ra PT cảnh biển 2 bên đẹp lung linh, thích chỗ nào dừng chỗ đó chụp hình cảnh biển. đoạn từ Mũi Né lên ĐL sẽ là cảnh núi, hùng vĩ với những cung đường đèo. Nhưng bù lại là đường vắng, và là 1 trong những đường để luyện tay lái. Đi đường này về là tay lái bác chủ sẽ lên chắc luôn.
Cung 1 này dành cho những người có xíu máu phiêu lưu chút.
Cứ tà tà từ VT ra PT, tới mũi né thì tạt vào Thùy Trang/ Thùy Dương nghỉ ngơi ăn uống xíu. Sau đó cứ tà tà Đà Lạt thẳng tiến. Mà cũng lâu lắm rồi e ko đi cung Mũi Né - Đà Lạt nên không biết đường xá hiện giờ ntn.
Khuyên bác chủ đừng đi cung 3, vì sẽ chán và "tệ nạn XXX" nhiều. Nếu đi cung 3 thì trèo lên Thảo Hồng làm phát lên thẳng ĐL luôn cho lành.

Hạng B2
29/6/13
479
269
63
đợt tết rồi mình cũng đi từ Vũng Tàu Dà lạt theo google map đi qua đèo Tà pứa đường khá vắng và đẹp, ít trạm CSGT. Cung đường số 2 (281km) đi tắt 1/3 QL 20. Nhưng lưu ý đèo tà pứa (đèo đầu tiên gặp trên đường đi khá cao và nguy hiểm ở cái dốc đầu tiên luôn. bác nên về số 1 nhé. Lúc em đi để số 2 con Zace 1.8 đạp lún ga. giờ về vẫn còn sợ.) Nói chung cung đường này khá tốt mất khoảng vài Km trước khi gặp đèo Tà pứa thôi)

Hạng B1
13/6/14
73
4
8
41
TP Vũng Tàu
đợt tết rồi mình cũng đi từ Vũng Tàu Dà lạt theo google map đi qua đèo Tà pứa đường khá vắng và đẹp, ít trạm CSGT. Cung đường số 2 (281km) đi tắt 1/3 QL 20. Nhưng lưu ý đèo tà pứa (đèo đầu tiên gặp trên đường đi khá cao và nguy hiểm ở cái dốc đầu tiên luôn. bác nên về số 1 nhé. Lúc em đi để số 2 con Zace 1.8 đạp lún ga. giờ về vẫn còn sợ.) Nói chung cung đường này khá tốt mất khoảng vài Km trước khi gặp đèo Tà pứa thôi)
:( động cơ 1.0 chắc chết dở rồi

Hạng D
20/12/13
1.864
1.714
113
Chào các bác

Chả là đợt nghỉ 2-9 tới, vợ chồng em định tự lái xe đi Đà Lạt chơi. Đi từ Vũng Tàu ạ.
Em không rành đường lắm nên có lên hỏi anh Google Maps.
Có 3 cung đường :
1. Qua QL 55 và QL 1A/Quốc lộ 1A (Khoảng 310km), Cung này đi qua Phan Thiết, Mũi Né.
2. Qua QL20 ( Khoảng 281km)
3. Qua QL 51 và 20 (Khoảng 320km). Cung này thì qua khu vực vườn quốc gia Cát Tiên.

Xe em là FFi 2014, Các bác coi cung đường rồi tư vấn giúp em với ạ.
vợ chồng em muốn vừa đi vừa ngắm cảnh, túc tắc chạy tới Đà Lạt được là được ạ.
trong 3 cung đường trên thì em nên đi cung nào ạ, vì xe gầm thấp, em sợ ổ voi ổ gà lắm.

View attachment 115781
Theo em thì bác chủ đi để enjoy thì chọn phương án 1, đi theo QL55, đường ven biển ra tới Phan Thiết thì lại chạy theo đường núi của QL28 về Di Linh rồi còn lại 70km QL20 là đến Đalạt. Cung này vừa nên thơ, hữu tình lại ít phải nhức đầu, nhức răng với XXX nhất đấy bác.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.714
113
Đoạn chỗ đèo Tà Pức banh chành rồi bác ơi, nếu đi đường vô Đức Linh thì đến Mê Pu là rẻ về Phương Lâm ngày trường tiểu học Thanh Bình trên QL20 là ok hơn đi tiếp đến đèo Tà Pứa.