Hạng B1
13/5/10
77
14
8
Tuần sau em chở gia đình có người già và em bé đi Đà Lạt. Em khởi hành từ Hóc Môn tầm 4g sáng. Sẽ đi qua Thủ Dầu Một, rồi Biên Hòa, Dầu Giây, Đà Lạt. Con em mới 21 tháng, đi khoảng 2-3 tiếng là phải ngừng 1 chút cho nó xuống rồi mới dám đi tiếp. Các Bác tư vấn giúp em các quán ăn hay trạm dừng chân cao cấp, sạch sẽ dọc tuyến đường em đi nhé. Lần nào đến Dầu Giây cũng loay hoay tìm mà ko có. Nghe nói có Tâm Châu Dầu Giây ko biết có trên trục đường em đi ko hay là qua khỏi Dầu Giây chổ quẹo trái đi Đà Lạt. Mong các Bác chỉ dẩn, Đa tạ!!!

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
EM dự thời gian bác đi như sau:
5h15-5h30 ghé Trạm 1: Dừng chân Hưng Phú cách dầu dây 200m nằmbên tay phải hướng SG DL (xe Phương trang hay ghé) tắm táp vệ sinh ăn uống nhẹ có bán trái cây (nhà hàng ở đây có món hủ tiếu khá ngon nhé, bò kho cũng vậy) nhưng 6h-6h30 họ mới mở cửa nên chuẩn bị sữa cho bé hoặc đồ ăn sáng cho cả nhà
8h45-9h ghé Trạm Lan Rừng vừa qua đèo chuối bên tay phải (lên 1 tí gặp kdl madagui bên tay trái) ghé vệ sinh nghỉ ngơi rửa mặt (chỗ này tolet sạch và rộng đẹp lắm có trà của ấn độ gì đó uống tốt lắm), ăn sáng sau chặn đường hơn 160km và cho xe nghỉ ngơi, kiểm tra sơ bộ xe trước khi lên đèo bảo lộc.
9h-10h Vượt qua đèo bảo lộc.
10h45-11h Ghé Tâm Châu thư thả ăn trưa, trái cây đi lòng zòng tâm châu hóng gió khoảng 1h khởi hành
2h45 - 3h tới chân đèo Pren, thích thì ghé thác pren hít 1 chút không khí của thác rồi đi dạo cho thư giản tinh thần sau khi chạy 100km.
4h30: Tới đỉnh đèo và vào đà lạt.
Em nghĩ đi với lịch như vậy con bác sẽ thoải mái và ko mệt.
Bác lưu ý khi đi từ bảo lộc lên đà lạt hay xuất hiện các hố nhỏ mà sâu nhé, đi 70 - 80km/h dễ sụp và hư càng trước lắm đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
13/5/10
77
14
8
cám ơn Bác Bakura về lịch trình khá chi tiết. Em cũng nghe nói đoạn qua Bảo Lộc hình như có ổ voi

Hạng D
24/11/10
1.050
10
38
drtrantanhieu nói:
Tuần sau em chở gia đình có người già và em bé đi Đà Lạt. Em khởi hành từ Hóc Môn tầm 4g sáng. Sẽ đi qua Thủ Dầu Một, rồi Biên Hòa, Dầu Giây, Đà Lạt. Con em mới 21 tháng, đi khoảng 2-3 tiếng là phải ngừng 1 chút cho nó xuống rồi mới dám đi tiếp. Các Bác tư vấn giúp em các quán ăn hay trạm dừng chân cao cấp, sạch sẽ dọc tuyến đường em đi nhé. Lần nào đến Dầu Giây cũng loay hoay tìm mà ko có. Nghe nói có Tâm Châu Dầu Giây ko biết có trên trục đường em đi ko hay là qua khỏi Dầu Giây chổ quẹo trái đi Đà Lạt. Mong các Bác chỉ dẩn, Đa tạ!!!

Bác đi 4h00 sáng là tốt quá rồi khỏi lo đông xe - Xa lộ Hà nỘi, Ngã Tư Vũng Tàu, nếu đúng 4h00 sáng bác xuất phát, chạy đúng tốc độ thì 5h30 - 5h45 bác sẽ đến Dầu Giây!
Còn sớm quá hàng quán chưa mở cửa, có quán bán sáng đêm thì ăn không ngon, nguội lạnh...
Nếu bác ráng chút thì đến Gia Kiệm ăn sáng! Không thì dến Định quán hay Tân Phú luôn (cỡ tầm 3h chạy xe), nhà em thường ghé quán Bún Bò ở Tân Phú (quán nhỏ nhưng em thấy ngon), bác cứ ghé mấy quán dọc đường gần chợ, bảo đảm ngon bổ rẻ, sạch nữa (khúc cây số 120 cũng có nhiều quán...)
Con bác 21 tháng tuổi thì lo cái gì:p, con em 6 tháng tuổi đã chinh chiến cuối tuần ầm ầm...
E mới đi về nè, con em chẳng lo gì (giờ cháu 10 tháng tuổi)
Cá nhân em không thích Tâm Châu, em thấy đồ ăn dở lắm...vì lượt đi chắc bác không ghé ăn trưa Bảo Lộc, nên lượt về nếu bác ghé Bảo lộc ăn trưa thì ghé Cơm Niêu Thuận thành ăn thử....ngay trục đường quốc lộ - TP Bảo lộc- quán ngon bổ rẻ...Lên Đà Lạt mua giùm em mấy ổ bánh mì gà Nhân Ngãi nhoen:D

Chúc bác và gia đình đi choi vui vẻ

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Em củng hay chạy sg,dl nhưng e làm một phát lên tới bảo lộc ăn cơm niêu thuận phát chổ ngã ba bên tay trái ấy.chổ đó đồ ăn củng đc.dọc đường củng có nghe trạm,nhưng chỉ nghỉ chân vs lại đi xã thôi.chứ e sợ ăn lung tung.đau bụng thì chết.

Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
Bác chủ nhớ tới định quán,tân phú mà thấy biển hết đô thị trước mà thấy biển tốc độ cho phép ở phía xa xa thì nhớ bò qua biển đó rồi hãy phi nhé.e bị dính một lần xx nó ăn của e 1tr.68/50