Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Chào các bác, các mợ !

Bà cả em một hôm thấy Vietjet khuyến mại khủng, nối hứng làm cặp vé ra Đà Nẵng (2tr/cặp vé đi về) lượn vài ngày...

Giữa tháng 10 tụi em sẽ bay từ SG sáng thứ sáu (chuyến 7g), về tối thứ 2 (chuyến 20g). VC em tính ở tại Đà Nẵng và mướn xe máy chạy lòng vòng, sáng đi chiều về... em thích du lịch bụi bờ tí cho nó thú vị và thêm phần lãng mạn mà lại...rẻ ! hehe.

Với 4 ngày dư này thì e tụi em nên đi đâu, chơi gì và ăn gì ạ, đặc biệt VC em phái ba cái vụ ăn uống mấy món mà chỉ ở ĐN hoặc các vùng loanh quanh mới có, hoặc ăn ở đây mới đã...

Xin cảm ơn !

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Bác có thể dành thời gian đi xe gắn máy từ Đà Nẳng qua đèo Hải Vân. Khi đi thì qua đầm Lập An, khi về bằng quốc lộ. Đường đi bao êm. Em từng đi một lần giờ vẫn còn ấn tượng và muốn đi lần nữa. Ngoài ra, đi bán đảo Sơn Trà cũng rất đẹp.

Bác nhớ tranh thủ tắm biển Mỹ Khê. Toàn bộ chi phí gửi xe và tắm nước ngọt là 4000 đồng (trong đó, 3000 tiền gửi xe và 1000 tiền tắm nước ngọt). Sau này tắm ở Vũng Tàu hay Phan Thiết, em cứ nhớ mãi cái giá này.

Ăn thì có nhiều chỗ ăn nhưng nếu ít thời gian thì ghé quán Trần ở Đà Nẵng. Có hầu như đủ món của Đà Nẵng, ngon và giá cũng phải chăng.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nam BK
Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Bác đi lâu chưa? E thích giống kiểu của bác.

E tính dư này, bác thấy sao:
- Ngày 1 chắc e loăng quăng quanh ĐN.
- Ngày 2 sẽ Bắc tiến, qua đèo Hải Vân, qua Lăng Cô tắm biển...
- Ngày 3 xuôi Nam về Tôm Kì chăng? Làm ít bê thui Cầu Mống...
- Ngày 4 lại ĐN, leo lên Bà Nà chẳng hạn, ra SB dìa.

Thanks !

Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Bác đi lâu chưa? E thích giống kiểu của bác.

E tính dư này, bác thấy sao:
- Ngày 1 chắc e loăng quăng quanh ĐN.
- Ngày 2 sẽ Bắc tiến, qua đèo Hải Vân, qua Lăng Cô tắm biển...
- Ngày 3 xuôi Nam về Tôm Kì chăng? Làm ít bê thui Cầu Mống...
- Ngày 4 lại ĐN, leo lên Bà Nà chẳng hạn, ra SB dìa.

Thanks !
Em đi hồi tháng 3/2014. Cũng nhân dịp mua được vé khuyến mãi của VietJet. Ngày 3 nếu đi Tam Kỳ thấy xa thì bác có lựa chọn khác. Đó là Hội An. Sáng sớm, khi còn vắng người và xe, đạp xe đạp vòng quanh phố cổ; đói bụng thì tấp vô ăn cao lầu, bún giò để thưởng thức không khí và ẩm thực nơi đây. Thú thật cao lầu ăn ở Hội An trong khung cảnh sáng sớm phố cổ mới là ngon nhất. Nếu bác thích biển thì Hội An có bãi Cửa Đại cũng rất đẹp.

Về phương tiện di chuyển Đà Nẵng - Hội An, bác có thể tự đi xe gắn máy hay đi xe bus (20.000 đồng/người/chiều).

À, còn vụ thuê xe gắn máy, bác có thể nói họ giao - nhận xe tại Sân Bay thì đở được tiền taxi đó.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: hieupdx and Nam BK
Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Em đi hồi tháng 3/2014. Cũng nhân dịp mua được vé khuyến mãi của VietJet. Ngày 3 nếu đi Tam Kỳ thấy xa thì bác có lựa chọn khác. Đó là Hội An. Sáng sớm, khi còn vắng người và xe, đạp xe đạp vòng quanh phố cổ; đói bụng thì tấp vô ăn cao lầu, bún giò để thưởng thức không khí và ẩm thực nơi đây. Thú thật cao lầu ăn ở Hội An trong khung cảnh sáng sớm phố cổ mới là ngon nhất. Nếu bác thích biển thì Hội An có bãi Cửa Đại cũng rất đẹp.

Về phương tiện di chuyển Đà Nẵng - Hội An, bác có thể tự đi xe gắn máy hay đi xe bus (20.000 đồng/người/chiều).

À, còn vụ thuê xe gắn máy, bác có thể nói họ giao - nhận xe tại Sân Bay thì đở được tiền taxi đó.

Dạ Hội An e đi 2 lần r bác, chắc chỉ ghé ngang mà làm bát cao lầu trên đường đi Tôm Kì. Chắc ĐN-TK chạy xe máy phải hết 2 tiếng gì đó, e muốn ghé TK ăn cơm gà chính chủ luôn, chiều ghé biển Cưa Đại làm tí tắm biển cho đủ vòng ạ...

Sân bay ĐN e thấy gần trung tâm, chắc đi TX về KS rồi mướn xe máy cũng được. K biết giá ngoải cho thuê xe máy sao, bác rành vụ này mách e tí.

Cám ơn bác !

Hạng D
2/9/12
1.060
22.314
113
Sài Gòn
Kỳ em đi, em thuê xe máy của Thân Thiện Nhân - Điện thoại 0905 860960 và thấy hài lòng. Chi tiết bác xem trên website của Thân Thiện Nhân nhé (http://www.xethuedanang.net/). Bác nên lấy xe mới đi cho yên tâm.

Ôi, Thông tin trên trang này đa dạng, phong phú quá, cám ơn bác nhiều nhiều !

Thủ tục thuê xe máy chỗ này đơn giản k bác? Nghe họ nói cần CMND + tiền đặt cọc ?... Mấy chỗ khác e thấy lễ tân ks chỗ mình ở giao xe mà chẳng cần gì sất, cứ thế mà đi thôi.

Còn Ks bác có thông tin gì 4 vấn e chút, e chỉ cần sạch sẽ, an toàn, thuận tiện đi lại... Vì thực ra sáng đi tối mới về ngủ, và cũng k cần ăn sáng tại Ks luôn vì còn để có cơ hội mà thưởng thức các món quà sáng của địa phương nữa...

Chúc bác cuối tuần vui vẻ !

• Like
Reactions: c0805
Hạng B2
3/10/11
397
73
28
Kỳ em thuê xe Thân Thiện Nhân thì gửi CMND và tiền thuê trước. Do em thuê 2 ngày nên chỗ thuê miễn phí giao xe tận nơi.

Còn về chỗ ở, nếu em đi một mình thì thuê giường tầng (book trên Hostelworld.com), còn đi với gia đình thì thuê khách sạn (book trên agoda.com). Vô trang web, bác có thể xem phòng ốc, giá cả, vị trí, đánh giá của những người từng ở... Ưng cái nào thì book cái đó. Kỳ em đi Đà Nẵng một mình nên em nghỉ ở Funtastic Danang Hostel - 115 Hải Phòng, Đà Nẵng. Giá 180K/giường/đêm. Sạch sẽ và tiện nghi. Bác tham khảo hình nhé.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B1
Ôi, Thông tin trên trang này đa dạng, phong phú quá, cám ơn bác nhiều nhiều !

Thủ tục thuê xe máy chỗ này đơn giản k bác? Nghe họ nói cần CMND + tiền đặt cọc ?... Mấy chỗ khác e thấy lễ tân ks chỗ mình ở giao xe mà chẳng cần gì sất, cứ thế mà đi thôi.

Còn Ks bác có thông tin gì 4 vấn e chút, e chỉ cần sạch sẽ, an toàn, thuận tiện đi lại... Vì thực ra sáng đi tối mới về ngủ, và cũng k cần ăn sáng tại Ks luôn vì còn để có cơ hội mà thưởng thức các món quà sáng của địa phương nữa...

Chúc bác cuối tuần vui vẻ !
khách sạn bác ghé mấy cái ở trung tâm view sông luôn giá cực hạt rẻ, 3 sao như kay, varna mùa này chỉ khoảng 400k, bác cần thì em đặt cho

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.