Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Theo mình:
- Nếu xe tốt, tin cậy và có bạn đường thì nên đi Quốc lộ 14. Đến Cẩm Lệ bác rẽ theo đường 14B (Trường Sơn) qua Thường Đức - Đại Lộc...Khâm Đức. Bác đi sớm là đúng, vì tuy đường chỉ hơn 500 km nhưng không thể chạy nhanh đâu. Lần mình đi từ Huế lúc 7 giờ, phải đến 17 giờ mới đến Pleiku. Đường nầy vắng, không phải bò sau mấy ông xe tải qua đèo nên không bị ức chế, cành đẹp...Tuy nhiên khi qua các thị trấn phải chấp hành đúng tốc độ. Có những thị trấn đèo heo hút gió nhưng vẫn có kiềm tra tốc độ.
- Chỉ lưu ý thêm, bây giờ là tháng mưa nên đường đèo phải kiểm soát tốc độ thật tốt. Nếu đổ dốc quá nhanh, đường mưa trơn thì rất nguy hiểm.
CHÚC BÁC THƯỢNG LỘ BÌNH AN.

Hạng B2
2/4/11
109
16
18
Chào bác! từ DN đi BMT bác đi đường này nhé, cầu vượt HOÀ CẦM chạy thẳng cứ thế mà đi, đường tốt và thoải mái chạy ko có bắn tốc độ, nếu 3h sáng chạy thì khoảng 10h tới Pleiku (chạy trung bình) ghé Pleiku ăn cơm gà Mỹ Tâm xong chạy đến BMT khoảng 4 tiếng nữa ( đoạn này chạy cẩn thận bắn tốc độ) đường tốt ko vấn đề gi cho sedan hoặc suv, nhớ là đến KON TUM chạy trong phố coi chừng tốc độ nhé! cần hỏi gì thêm alo cho mình 0905381976 em tên MInh quê QNAM hiện đang ở PKu, chcus bác thượng lộ bình an!

Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
đoạn từ đà nẵng đi kom tum bác phải cẩn thận vì đèo dốc + mưa gió, tới pleiku thì bác đi sê đan sẽ đc thẩm du quốc lộ 14 cực phê :D:D:D ( khoảng 35km), bác cứ bám xe biển 81 mà đi để né ổ gà theo nó nhé, qua đoạn đó thì khỏe hơn, nói chung đường 14 đi đc là may rồi đó,

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
duytanqb nói:
Cảm ơn phản hồi của bác. Xe em KIA foter mới chạy được 1000km. Em định đi 3 rưởi sáng từ Đà nẵng.
có phải đi đường này không bác
https://maps.google.com/m...t=h&mra=ls&z=7

[link]http://cl.ly/image/2w26312g0I1i[/link]
Bữa mình đi là từ Huế 5h sáng tới đà nẵng khúc qua hầm vô cuối đường tránh là 6h15, mình cũng đi Forte
Tới ngã 3 thay vì quẹo trái vô thành phố rồi đi qua cầu vượt để đi ql1 thì em quẹo phải đi đường HCM, chú ý ngay ngã 3 này lúc nào cũng có xxx
Mình đi theo bản đồ của Ipad, đi tới ngã 3 gì đó rồi quẹo phải, đường tuy nhỏ nhưng rất tốt, 8h mình tới Quảng Nam ăn Mỳ Quảng ngon tuyệt, tốt nhát tới ngã 3 nhớ hỏi vìd có thể bác đi lộn qua Đường khác thù nguy
Tới Kom tum coi chừng bắn tốc độ, tới Ngọc Hồi ngay ngã 3 đầu quẹo phải, đi tới ngã tư mà có ghi là cửa khẩu Bờ Y thì nhớ quẹo trái nhé, bữa mình đi thẳng làm phải đi ngược lại,
Đường xá từ Đà Nẵng đi Kom Tum tốt, đẹp, chạy thoải mái, ít xxx, đi gần tới cầu treo th

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Đi gần tới cầu treo bên tay Trái thì đường Xáu, ổ gà liên tục, có 1 khúc đang sửa chữa thôi, còn từ Gia Lai vô là đường ổ gà nhé, xấu lắm, qua được khúc đó thì đỡ nhưng nhớ chạy đúng tốc độ vì đi nhanh cũng k được, khí hậu mát mẻ lắm,
Chúc bạn có chuyến đi đẹp

Hạng B2
23/7/10
291
308
73
nhớ mang theo máy ảnh vì đường HCM rất đẹp

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
duc hai nói:
nhớ mang theo máy ảnh vì đường HCM rất đẹp
Nhưng nguy hiểm cũng k kém, bữa đi chạy có 1 mình à, ít xe, mùa nắng còn đỡ, mua mưa là hơi mệt, đường đèo liên tục, mở của trời mát lắm, cảnh thfi thôi rồi, có đi mới biết cảnh đất nước ta đẹp biết bao, bắt đầu tới Kom Tum là có xe tốc hành rồi

Tập Lái
3/9/12
10
0
1
oa. cảm ơn sự hỗ trợ nhiệt tình của các bác. em có sắm con pentax kr rồi. tha hồ chụp. đèo có khó hơn hải vân ko bác. đèo hải vân em đi ok.
cảm ơn các bác 1 lần nữa.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Toàn bộ là đường đèo dốc, có đi ngang đèo lò xo đó bác, đèo Hải Vân k là gì đâu

Tập Lái
3/9/12
10
0
1