Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/12/09
24
12
3
mình ở Ánh dương 2 ngày nói chung thất vọng lón,phòng đắt mà lại hôi ,phía đồi đi bộ rất xa,nhất là ăn sáng cực kỳ bôi bác ,đợt trứơc ở đồi sứ ăn sáng bufer rất hay ,sang đây họ phát 1 phiếu ăn sáng xuống thấy họ nói chỉ được chọn 1 trong 3 món (bánh mỳ opla,mì,cơm chiên) nhà mình 3 người đành chọn mỗi người 1 món,kết luận món nào cũng ít và dở đều,đành lôi bánh tét ra ăn cho có sức tắm biển.Chán!

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
jame70 nói:
mình ở Ánh dương 2 ngày nói chung thất vọng lón,phòng đắt mà lại hôi ,phía đồi đi bộ rất xa,nhất là ăn sáng cực kỳ bôi bác ,đợt trứơc ở đồi sứ ăn sáng bufer rất hay ,sang đây họ phát 1 phiếu ăn sáng xuống thấy họ nói chỉ được chọn 1 trong 3 món (bánh mỳ opla,mì,cơm chiên) nhà mình 3 người đành chọn mỗi người 1 món,kết luận món nào cũng ít và dở đều,đành lôi bánh tét ra ăn cho có sức tắm biển.Chán!

Giá phòng bao nhiêu vậy bác ? Em đã ở đây 1 lần cách đây khoảng 2 năm và chạy dài luôn. Phòng chắc chỉ khá hơn nhà trọ bình dân tí

Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
Phong Lan resort cũng nằm trong khu này, resort nhỏ, chỉ khoản 20 phòng, được cái là yên tĩnh và không khí như gia đình
Phòng hướng vườn: 650k
Phòng hướng biển: 750k, còn bungalow thì mắc hơn

Xin tư vấn resort ở Mũi Kê Gà

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Langtugia1988 nói:
smileyhibiscus nói:
Hi..hi..bác lại trêu em!
Em được 1 bữa tắm biển đã đời ở SG- SUối Nhum, cả bãi biển gần như chỉ có mỗi mình em & bạn em thôi, chỉ 1 từ : Sướng!!
Sóng biển hơi lớn, quất bọn em tơi tả nhưng sạch hơn bên Mũi Né nhiều lắm. Ah, đang tắm thì bị 1 em cá va thẳng vô lưng, thích ghê!
Chắc các bác về bằng QL1? Bọn em đi & về bằng đường 719, một mình một cõi đi về, lại còn khám phá thêm được 1 đọan đường tắt cực kỳ phiêu!

Có trẻ nhỏ nó khổ thế dấy .......nào là sợ xóc nó mệt .....rồi các bà cả thì ngán ngẩm chuyện khám phá ...thôi thì cứ QL1 mà phi cho nó lành .
Thế mới thấu hiểu dược cảnh tuổi trẻ bây giờ sướng làm sao .
Ước gì mình dược như anh ấy nhỉ...he he he........

Nếu có con nít & phụ nữ thì đúng ra các bác nên đi đường 719, chính là con đường tỉnh lộ ven biển kéo từ Golden Coast kéo về tới giáp Bình CHâu ngang đồn biên phòng 450. Lý do: đường vắng kg phải căng thẳng việc xe cộ, ven biển & cảnh quan thay đổi liên tục nên kg nhàm chán & thoáng khí, dài hơn vài chục Km nhưng lại ngắn thời gian hơn so với QL1
Khi qua khỏi đồn biên phòng 450, gần đường rẽ vô Princess d'Annam, các bác cứ theo đường nhỏ đi đến khi đụng ngã ba cuối đường đầu tiên, có 2 cách đi:
- Rẽ trái đi vô con đường nhỏ => đường đất đỏ => cầu treo rụng răng giới hạn cho xe 7c thôi => đoạn đẹp nhất của Tân Hải (hẻm gần số nhà 140) => rẽ trái về Lagi - Bình Châu: cảm giác cực kỳ cảm giác mạnh khi qua cầu treo răng rụng
, ngắn thêm khoảng 5 - 10Km.
- Rẽ phải ôm sau lưng Takou cho tới khi đụng ngã ba cuối đường thứ 2 thì lại có 2 lựa chọn:
* Rẽ trái thì cũng sẽ theo về tới Tân Hải - Lagi - Bình Châu
* Rẽ phải sẽ gặp tiếp 1 ngã ba, tùy lựa chọn tại các ngã ba kế tiếp mà điểm ra giáp QL1 sẽ là chợ 30Km, KDL Takou hay chợ Tân Minh
Bác nào biết vẽ bản đồ đừơng đi thì mần giúp em, vụ này thì em...mù tịt
Đợt này em rất cám ơn bạn em đã chịu khó "chui lủi" theo yêu cầu của em để bác Langtugia1988 phải...ghen tị

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
chopmat222 nói:
@ Smileyhibiscus: Cảm ơn bác, bác hỏi giúp em nhé. Nhưng chắc cũng phải qua Tết 1 vài tháng e mới đi đc (nếu có giá ok với khả năng của em :D).

Hôm Mùng 3 em cũng chạy từ Kê Gà về Bình Châu qua Lagi mà ko biết có đi vào đường 719 mà bác nói ko nữa, nhưng em thấy nhiều đoạn đường nhỏ và khá xấu. Đoạn từ Bình Châu về VT thì đường rất tốt, đẹp và vắng nên chạy rất thư giãn
.

Princess d'annam giá mềm nhất cũng phải 200$ đó bác! Muốn giá mềm hơn thì phải săn được đợt khuyến mãi lớn của nàng công chúa đỏng đảnh này thôi!
Em thấy đường 719 về chỉ có vài đọan bị bóc nhựa thôi mà bác, đi vẫn an toàn hơn là QL1 đó chứ, chưa kể là máy sấy rất ít, đỡ căng thẳng hơn nhiều!

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
Nếu có con nít & phụ nữ thì đúng ra các bác nên đi đường 719, chính là con đường tỉnh lộ ven biển kéo từ Golden Coast kéo về tới giáp Bình CHâu ngang đồn biên phòng 450. Lý do: đường vắng kg phải căng thẳng việc xe cộ, ven biển & cảnh quan thay đổi liên tục nên kg nhàm chán & thoáng khí, dài hơn vài chục Km nhưng lại ngắn thời gian hơn so với QL1
Khi qua khỏi đồn biên phòng 450, gần đường rẽ vô Princess d'Annam, các bác cứ theo đường nhỏ đi đến khi đụng ngã ba cuối đường đầu tiên, có 2 cách đi:
- Rẽ trái đi vô con đường nhỏ => đường đất đỏ => cầu treo rụng răng giới hạn cho xe 7c thôi => đoạn đẹp nhất của Tân Hải (hẻm gần số nhà 140) => rẽ trái về Lagi - Bình Châu: cảm giác cực kỳ cảm giác mạnh khi qua cầu treo răng rụng
, ngắn thêm khoảng 5 - 10Km.
- Rẽ phải ôm sau lưng Takou cho tới khi đụng ngã ba cuối đường thứ 2 thì lại có 2 lựa chọn:
* Rẽ trái thì cũng sẽ theo về tới Tân Hải - Lagi - Bình Châu
* Rẽ phải sẽ gặp tiếp 1 ngã ba, tùy lựa chọn tại các ngã ba kế tiếp mà điểm ra giáp QL1 sẽ là chợ 30Km, KDL Takou hay chợ Tân Minh
Bác nào biết vẽ bản đồ đừơng đi thì mần giúp em, vụ này thì em...mù tịt
Đợt này em rất cám ơn bạn em đã chịu khó "chui lủi" theo yêu cầu của em để bác Langtugia1988 phải...ghen tị

[/quote]

Ah em nhớ cái cầu Rụng Răng này keke. Đi đến đầu cầu nhìn muốn rụng rời nên quay xe (xe e cũng 7c mà vì có con nhỏ nên ko dám qua) đi con đường khác mà bác cũng đề cập ở trên. Đường chỉ xấu và ổ gà ổ trâu đoạn từ Princess' D Annam đến chỗ cây cầu này thôi, còn sau đó thì đường đẹp và rất dễ chạy

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
smileyhibiscus nói:
chopmat222 nói:
@ Smileyhibiscus: Cảm ơn bác, bác hỏi giúp em nhé. Nhưng chắc cũng phải qua Tết 1 vài tháng e mới đi đc (nếu có giá ok với khả năng của em :D).

Hôm Mùng 3 em cũng chạy từ Kê Gà về Bình Châu qua Lagi mà ko biết có đi vào đường 719 mà bác nói ko nữa, nhưng em thấy nhiều đoạn đường nhỏ và khá xấu. Đoạn từ Bình Châu về VT thì đường rất tốt, đẹp và vắng nên chạy rất thư giãn
.

Princess d'annam giá mềm nhất cũng phải 200$ đó bác! Muốn giá mềm hơn thì phải săn được đợt khuyến mãi lớn của nàng công chúa đỏng đảnh này thôi!
Em thấy đường 719 về chỉ có vài đọan bị bóc nhựa thôi mà bác, đi vẫn an toàn hơn là QL1 đó chứ, chưa kể là máy sấy rất ít, đỡ căng thẳng hơn nhiều!

Thanks bác vậy khi nào có đợt khuyến mãi lớn bác cho em hay nhé. Bãi biển chỗ resort này có lẽ đẹp nhất chỗ mũi Kê Gà

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Dạ, bác nói đúng, bãi biển khu Hòn Lan này quanh năm êm ả, độ lài bãi biển khỏang 3-4m mà chỉ cao cỡ 1-1,5m thôi.
Princess d'Annam chỉ nằm ở rìa của khu vực quy họach Hòn Lan - Tiến Thành này thôi bác ơi. Còn nhiều dự án đẹp hơn nhiều, Nhà nước quy hoạch toàn 4* trở lên thôi! Có cả dự án biệt thự ven biển đó bác! Tiếc là tình hình đang bị chững lại bởi nhiều lý do lắm.
Đúng là bác sáng suốt khi quyết định kg qua cầu rụng răng! Em & bạn em quyết định leo qua mà cứ cười miết :confused: vì phải chờ cho kg có xe bên kia cầu, rồi cảm giác rung rinh theo từng vòng quay của bánh xe... Qua cầu rồi mới thấy mình...điên

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Các bác cho em hỏi nếu ở Kê gà có Resort nào có bãi biển êm đềm hơn Mũi né .. Em gọi đến Hana và Rock Water đều hết phòng thứ 7

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
manhodessa nói:
Các bác cho em hỏi nếu ở Kê gà có Resort nào có bãi biển êm đềm hơn Mũi né .. Em gọi đến Hana và Rock Water đều hết phòng thứ 7

Mùa này là vậy đó bác
Sao bác kg hỏi bác Ricky-Do, đang có Promotion cho OS đó.
Ngoài ra còn có Sea Lion, SG- SUối Nhum (bãi cực êm)...
Nhìn chung những resort ở khu này do chưa đông khách nên phục vụ kg chuyên nghiệp lắm, các bác chớ hy vọng đựơc phục vụ pro như ở Mũi Né nha (trừ Princess d'Annam)

Status
Không mở trả lời sau này.